નીના ગુપ્તાની જીવનની વાર્તા કોઈ ફિલ્મની વાર્તાથી ઓછી નથી. ગ્લેમરસ જગતમાં પ્રવેશ કરવો, પછી એક પરિણીત પુરુષ સાથે પ્રેમમાં પડવું, લગ્ન કર્યા વિના માતા બનીને પોરના દમ પર બાળકનો ઉછેર કરવો, પછી 50 વર્ષની ઉંમરે પહોંચ્યા પહેલા થોડા વર્ષોમાં લગ્ન કરી લેવું, અભિનેત્રી જીવનની આ ડ્રમમેટિક પળો છે, સાંભળીને કોઈ ફિલ્મી કહાની જેવી લાગે છે. જો કે, નીનાએ જીવનના આ મોટા ઉતાર-ચડાવ પરથી આવા પાઠ શીખ્યા છે, જેને તે ક્યારેય ભૂલશે નહીં. તેણીએ જે શીખ્યા છે તે અન્ય લોકો સાથે પણ શેર કરે છે, જેથી બીજા કોઈએ તેમના જેવા દુખ ન વેઠવું પડે. તેને મુખ્ય પરણિત પુરુષ પર વાત કરી છે તે દરેક છોકરીઓ ને સલાહ આપી છે કે કોઈએ પણ પરણિત પૂરું પર દિલ લગાવવું નહિ.

Image Credit

નીના ગુપ્તાએ થોડા સમય પહેલા એક વીડિયો શેર કર્યો હતો, જેમાં તેણે ખુલ્લેઆમ વાત કરી હતી કે છોકરીઓએ પરિણીત પુરુષ સાથે ક્યારેય ચક્કરમાં પડવું જોઈએ નહિ. અભિનેત્રીએ કહ્યું કે જ્યારે પરિણીત વ્યક્તિ કોઈ સ્ત્રી સાથેની નિકટતા વધારવાનો પ્રયત્ન કરે છે, ત્યારે તે કહે છે કે તેની પત્ની સાથે ભળતું નથી. જ્યારે તેને પૂછવામાં આવે છે કે તે શા માટે છૂટાછેડા લેતો નથી, ત્યારે તે કહે છે કે ‘આ એટલું સરળ નથી’ અથવા તે વચ્ચે ‘બાળકો’ લાવે છે. નીના ની વાત પરથી અંદાજ લગાવી શકાય છે કે પરણિત પુરુષ માત્ર નજીક આવવા માટે આવા બહાનાઓ કાઢે છે.

પુરુષો બીજી સ્ત્રીની નજીક જતા રહે છે. પહેલા લગ્નનો પ્રશ્ન જ નથી થતો, પરંતુ તે સ્ત્રીની અપેક્ષાઓ પણ ધીરે ધીરે વધતી જાય છે. તેઓ એક સાથે વધુ સમય પસાર કરવા માટે દબાણ કરવાનું શરૂ કરશે, પછી રજા પર એન્જોય કરવા પણ જાય અને પછી રાત પણ સાથે વિતાવે અને આ બધું માણસને ત્રાસ આપવાનું શરૂ કરશે. એક તબક્કે, સ્ત્રી તેના હૃદયમાં લગ્ન વિશે વિચારશે અને તે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કરશે. સ્ત્રીને લાગે કે આપને જલ્દી લગ્ન કરી લઈએ તો સારું.

Image Credit

પરિણીત પુરુષ તે પછી બહાનું કાઢશે કે ‘સંપત્તિ, બેંક અને આ બધાને કારણે છૂટાછેડા એટલા સરળ નથી’. આ પછી, તે દબાણને કારણે અસ્વસ્થ થઈ જશે અને તમને તમારા જીવનથી દૂર રહેવાનું કહેશે. નીનાએ સલાહ આપી હતી કે તે પોતે આ બધામાંથી પસાર થઈ ગઈ છે, તેથી તે સલાહ આપે છે કે કોઈ પણ સંજોગોમાં પરિણીત પુરુષ સાથે ક્યારેય સંબંધ બાંધવો ન જોઇએ. તેણે કહ્યું કે તે આ સલાહ આપી રહી છે જેથી બીજા કોઈએ પણ તેમના જેવા ભોગ બનવું ન પડે. નીના પોતાનો આ ભયંકર અનુભવ શેર કર્યો છે કેમ કે બીજી કોઈ અન્ય છોકરીઓ જીવનમાં ક્યારેય આવી ભૂલો કરે નહિ.

View this post on Instagram

A post shared by Neena Gupta (@neena_gupta)

મોટાભાગના પરિણીત પુરુષોને પ્રેમ હોતો નથી, પરંતુ વાસનાને કારણે તેઓ લગ્નની બહારની અન્ય મહિલાઓની નજીક આવે છે અને માત્ર શારીરિક સંબંધો બનાવવા માટે તેને દબાણ કરે છે. તેમાંથી કેટલાક લોકો એ હકીકતને છુપાવે છે કે તેઓ પરિણીત છે અને કેટલાક તેમના લગ્ન જીવનને કહીને તેમની વાર્તાને ખરાબ બનાવે છે અને સ્ત્રી સાથેના તેમના નિકટ સંબંધને વધારે છે. બંને કિસ્સાઓમાં મહિલાઓને ભોગવવું પડે છે. તેઓ તેમની પાસે બધું આપે છે અને બદલામાં તેઓ ફક્ત દગો મળે છે.

Image Credit

નીના ગુપ્તા હિંમતભેર પોતાની જાતને કાબૂમાં લેવામાં સફળ રહી, પરંતુ ઘણી વખત તે સ્ત્રીને મળેલ દગા સાથે સંકળાયેલ ભાવનાત્મક અને શારીરિક આઘાતને પણ કરી શકે છે. આને કારણે, ઘણી સ્ત્રીઓ જીવનભર લગ્ન અથવા સંબંધોમાં રહેવાનું નક્કી કરે છે. તેઓમાં ટ્રસ્ટનો મુદ્દો થવાનું શરૂ થાય છે કેટલીક પરિસ્થિતિઓમાં, જે મહિલાઓ આગળ વધે છે તે કાં તો તેમના નવા જીવનસાથી વિશે વધુ પડતી રક્ષણાત્મક હોય છે અથવા લગ્ન કરવા માટે દબાણ બતાવે છે, આ પણ તેમના જૂના સંબંધથી દગાનું પરિણામ આવે છે. તેઓ અંદરથી એટલા પાગલ લાગે છે કે નવા વ્યક્તિ પર વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ થઈ જાય છે. એવું બને છે કે નવા સંબંધોમાં પણ સમસ્યાઓ આવવા લાગે છે. સાચા દિલ થી પ્રેમ થયા પછી કોઈ અન્ય સારો પૂરું પણ ગમતો નથી. પરિણીત પુરુષોથી અંતર રાખવું વધુ સારું છે. તેની વાર્તા ભલે ગમે તેટલી ભાવનાશીલ હોય, પરંતુ તેમની સાથે આગળ જતા પહેલાં, 100 વાર વિચારો અને તમારા પ્રિયજનોની સલાહ પણ લો જેથી તેઓ તમને માર્ગદર્શન આપી શકે. કોઈ પણ છોકરીઓ આવી ભૂલ કરતા પહેલા સો વખત વિચારી લેવું અને પરણિત પુરુષના ચક્કર થી હંમેશા દુર જ રહેવું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *