તેના માટે દરેક માનવીનું નામ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. નામ એ એક એવો શબ્દ છે જે માણસને ઓળખે છે. લોકો મનુષ્યને આખી જિંદગી નામથી ઓળખે છે. આજના સમયમાં, એવું જોવામાં આવ્યું છે કે મોટાભાગના માતાપિતા તેની ઈચ્છા અને પસંદ પ્રમાણે બાળકનું નામ રાખી દે છે, પરંતુ વૈદિક જ્યોતિષ મુજબ આ પદ્ધતિ એકદમ યોગ્ય માનવામાં આવતી નથી. આનું મુખ્ય કારણ એ છે કે તમારું નામ તમારા વ્યક્તિત્વની ઝલક છે, તેથી તે યોગ્ય માર્ગ પસંદ કરીને તે કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, દરેક માણસના નામનો પહેલો અક્ષર તેના જીવન સાથે જોડાયેલી ઘણી વાતો જણાવે છે. નામનો પહેલો અક્ષર વ્યક્તિના વ્યક્તિત્વ, તેમનો સ્વભાવ અને બીજી ઘણી બાબતોનું વર્ણન કરે છે. આજે, આ લેખ દ્વારા, અમે એવા લોકો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જેમના નામ અંગ્રેજીમાં પ્રથમ અક્ષર “A” થી શરૂ થાય છે, આ લેખમાં જાણીશું કે A અક્ષર થી શરુ થતા નામ વાળા લોકોનો સ્વભાવ અને વ્યક્તિત્વ કેવું હોય છે તો ચાલો જાણીએ…

“A” અક્ષર વાળા લોકો હોય છે મહેનતુ અને ધૈર્યવાન :

Image Credit

જો તમારું નામ અંગ્રેજીમાં “એ” થી ચાલુ થાય છે તો પછી વિશેષ તમારામાંની વાત એ છે કે તમે માનસિક રીતે ખૂબ જ મજબૂત છો. તમે સંપૂર્ણ સાથે નિયંત્રણમાં રહેવાનું પસંદ કરો છો. “એ” અક્ષરવાળા લોકો કોઈપણ પ્રકારની પરિસ્થિતિ સાથે કેવી રીતે વ્યવહાર કરવો તે ખુબ જ સારી રીતે જાણે છે. આ સિવાય, “એ” નામથી શરૂ થતા લોકો ખૂબ જ મહેનતુ અને ધૈર્યવાન માનવામાં માનવામાં આવે છે. આ નામના લોકો પોતાનો ગુસ્સો એટલી સરળતાથી ગુમાવતા નથી.

લીડરશીપ ક્વોલિટી :

Image Credit

જો તમારું નામ અંગ્રેજીમાં “એ” અક્ષરથી શરૂ થાય છે, તો તમારી પાસે નેતૃત્વની ગુણવત્તા છે. તમે સારી રીતે જીવી શકો છો. આ પત્રથી શરૂ થતા નામવાળા લોકો નિયમોનું પાલન કરવાનું પસંદ કરે છે. આ લોકો ખૂબ હોશિયાર હોય છે અને બુદ્ધિના બળ પર, તેઓ ખૂબ જ ઝડપથી સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે. જેનું નામ “એ” અક્ષરથી શરૂ થાય છે તે પણ ખૂબ મહત્વકાંક્ષી માનવામાં આવ્યાં છે. આ લોકો ઇચ્છે છે કે અન્ય લોકો પણ તેમનું પાલન કરે અને આ લોકો પણ તેમની પસંદગી પ્રમાણે કામ કરવાનું પસંદ કરે. આ લોકો મનમાં માલિક હોય છે. પરંતુ હંમેશા સારા કામમાં જ ધ્યાન આપે છે અને આગળ વધવામાં માને છે.

સાહસી અને એડવેન્ચર હોય છે પસંદ :

Image Credit

જે લોકોનું નામ અંગ્રેજીમાં “એ” અક્ષરથી શરૂ થાય છે, તેઓ ખૂબ હિંમતવાન માનવામાં આવે છે. તેઓ ખૂબ જ હિંમત સાથે દરેક પરિસ્થિતિનો સામનો કરે છે. આ લોકોને સાહસ પણ ગમે છે. “એ” નામના લોકોમાં ભારે વિશ્વાસ છે. તમે અનુભવી શકો છો કે આ લોકોની અંદર ઘણો વિશ્વાસ છે. જો આપણે “એ” નામથી શરૂ થતા લોકોની કારકિર્દીની વાત કરીએ, તો આ લોકો ઉદ્યોગપતિ અથવા ઉદ્યોગસાહસિક હોઈ શકે છે અથવા શિક્ષક બની શકે છે. ધંધામાં નાના મોટા સાહસ કરીને સફળતા મેળવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *