પ્રિયંકા ચોપડા :

Image Credit

મોટાભાગની બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ ત્વચાની સંભાળ માટે પરંપરાગત ટીપ્સ પર આધાર રાખે છે. આ અભિનેત્રીઓ પોતાને સુધારવા માટે ફક્ત ઘરેલું ઉપાયનો ઉપયોગ કરે છે. પ્રિયંકા ચોપડા તેના ચહેરા પર ટ્રેડિશનલ ફેસ પેક મૂકે છે. તે તેમાં દહીં, ઓટમલ અને થોડી હળદર મિક્સ કરે છે, એક પેસ્ટ તૈયાર કરે છે અને તેના ચહેરા પર લગાવે છે અને અડધા કલાક પછી, ચહેરો નવશેકું પાણીથી ધોઈ લો. પ્રિયંકા કહે છે, “આ ઘરેલું રેસીપી મારી ત્વચાને શુદ્ધ કરે છે અને તાજગીથી ભરપુર રાખે છે.”

કરિશ્મા કપૂર :

Image Credit

કરિશ્મા કપૂર અને કરીના કપૂર બંને પોતાની ત્વચાને સુંદર રાખવા માટે ચહેરા પર મચેટ ફેસ પેક લગાવે છે. માચા એક ખાસ પ્રકારની ગ્રીન ટી છે. માચા એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મોથી ભરપુર છે. આ તૈયાર ફેસ પેકને ચહેરા પર લગાવવાથી ત્વચામાં તેજસ્વી ગ્લો આવે છે. ક્લોરોફિલ પણ માચા ચામાં વધુ માત્રામાં જોવા મળે છે. તે શરીરની અંદર પહોંચીને ત્વચામાં ગુલાબી ગ્લો લાવીને કામ કરે છે. ચહેરા પર બળતરા જેવી પર્શાનીઓ દુર થાય છે. અને ઠંડક બની રહે છે.

સુષ્મિતા સેન :

Image Credit

સુષ્મિતા સેને ત્વચાની સંભાળ માટે સરળ ટીપ્સ પણ પસંદ કરી છે. સુષ્મિતા કહે છે, “હું ચણાના લોટ અને ક્રીમ નાખીને ફેસ સ્ક્રબ તૈયાર કરું છું અને ત્યારબાદ થોડી વાર માટે મારી ત્વચાને આ સ્ક્રબથી મસાજ કરું છું.” સમજાવીએ કે ઝીંક અને ત્વચાના સુથિ ગુણધર્મો ચણાના લોટમાં જોવા મળે છે. તે સુષ્મિતાની ત્વચા પર ખીલ, પિમ્પલ અથવા ત્વચાની અન્ય સમસ્યાઓને દુર કરે છે. અને ચહેરો સુંદર રહે છે.

સોનમ કપૂર :

Image Credit

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, મલાઈકા અરોરા, સોનમ કપૂર, યામી ગૌતમ જેવી ટોચની અભિનેત્રીઓ સહિત બોલિવૂડની ઘણી અભિનેત્રીઓએ તેમના ચહેરા પર માટીનો ચહેરો માસ્ક વાપરવો જ જોઇએ. રૂટિન ત્વચાની જરૂરિયાત પ્રમાણે બદલાય છે. કેટલાક લોકો આ પેક દરરોજ તેમના ચહેરા પર લગાવે છે. ચાલો આપણે તમને જણાવીએ કે, ક્લે ફેસ પેક્સ ત્વચાની બધી અપૂર્ણતાને દૂર કરવામાં મદદગાર છે.

મલાઈકા અરોડા :

Image Credit

મલાઈકા અરોરા દરરોજ તેના ચહેરા પર એલોવેરા જેલ લગાવવી પસંદ કરે છે. જ્યારે પણ તેમને સમય મળે છે, ત્યારે આ એલોવેરા જેલ ચોક્કસપણે ઉપયોગમાં લેવાય છે. જ્યારે પણ લાંબા સમય સુધી મેકઅપનો ઉપયોગ કરવો પડે છે ત્યારે મલાઈકા 10-10 મિનિટ માટે દિવસમાં બે વાર તેના ચહેરા પર એલોવેરા જેલની સંભાળ આપવાનું પસંદ કરે છે. મલાઈકા પણ પોતાની ત્વચા પર મધ લગાવવાનું પસંદ કરે છે. હની ત્વચાને મોઇશ્ચરાઇઝ કરવામાં અને તેની ગ્લો વધારવામાં મદદ કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *