દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં શનિદેવની સ્થિતિ આવે જ છે. દર ત્રીસ વર્ષે, શનિ વિવિધ રાશિમાંથી પ્રવાસ કરે છે અને તે જ રાશિમાં ફરી વળ્યો ત્યાંથી તે પરત ગયા હોય. જ્યારે શનિદેવ વ્યક્તિની રાશિમાંથી એક રાશિ આવે છે, ત્યારે તે સાડા સાતી શરૂ થાય છે. આ સમયે શનિ છેલ્લા ત્રીસ વર્ષમાં કરેલા કાર્યો અને પાછલા જન્મના સંચિત કર્મોનું ફળ આપે છે. ઘણા લોકોને શનિ નડતો હોય છે.

Image Credit

જેમની કુંડળીમાં શનિ અયોગ્ય સ્થિતિમાં છે, તેમને અડધી સદી અને શનિની પથારી દરમિયાન ખૂબ જ સંઘર્ષ અને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. શનિદેવના પ્રભાવને કારણે તેમને શારીરિક, માનસિક અને આર્થિક સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડ્યું. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો શનિના વિપરીત પ્રભાવોને દૂર કરવામાં આવે તો શનિદેવની સ્થિતિ દરમિયાન મળેલી મુશ્કેલીઓ ઓછી થાય છે. શનિદેવ ને પ્રસન્ન કરવાથી પરેશાનીઓ ઓછી થાય છે. અને શનિદેવની કૃપાથી જીવનમાં સુધારો આવે છે. તો ચાલો જાણીએ શનિદેવને પ્રસન્ન કરવાના આ સરળ ઉપાયો…

શનિદેવને શાંત કરવાના આસન ઉપાય :

Image Credit
 • શનિદેવને વાદળી ફૂલો અને આક ફૂલો ખૂબ ગમે છે. શનિવારે કાદવનાં પુષ્પો અર્પણ કરી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે. ભગવાન શિવ પણ આ ફૂલથી પ્રસન્ન થાય છે.
  શનિવારે આખો ઉદડ દાન કરવાથી શનિની અશુભતા દૂર કરવામાં પણ મદદ મળે છે.
 • શનિવારે સરસવનું તેલ દાન કરીને શનિદેવ પણ ખુશ છે.
 • ભગવાન શંકર પર દરરોજ કાળા તલ અને કાચા દૂધ અર્પણ કરવા જોઈએ. જો શિવલિંગ પીપળના ઝાડની નીચે છે, તો તે ખૂબ સારું છે.
 • સુંદરકાંડનો પાઠ શ્રેષ્ઠ ફળ આપે છે. પાણીમાં કાળો ખડલો વહેવો અને ગરીબોને દાન પણ આપો.
 • ભૈરવ સાધના અને મંત્ર-જાપ દર મંગળવાર અને શનિવારે.
  માતા ભગવતી કાલીની ઉપાસના કરવાથી ખૂબ શુભ ફળ મળે છે.
 • ઘરે શનિદેવને ગુગળનો ધૂપ આપો.
 • મંગળવાર અને શનિવારે હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો અને પીપળના ઝાડ પાસે દીવો પ્રગટાવો.

શનિ મંત્ર :

Image Credit

ॐ शं शनैश्चराय नम:
ॐ प्रां प्रीं प्रौं स: शनैश्चराय नम:

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *