પ્રેમ કોઈ પણ મર્યાદા દ્વારા માપવામાં આવતો નથી અથવા જોવામાં આવતો નથી. જ્યારે આપણે પ્રેમ અનુભવીએ છીએ, ત્યારે જ આપણે કોઈપણ રીતે અમારા જીવનસાથી સાથે જીવવા માટે સક્ષમ થવા ઇચ્છીએ છીએ. પરંતુ આપણા પ્રેમ હોવા છતાં, એવું પણ થાય છે કે આપણે ગમે તેટલા પ્રયત્નો કરીએ, પણ આપણે પ્રેમમાં નિષ્ફળ જઈએ છીએ. ઘણી વખત, પ્રેમ કરવો એ પણ આપણા જીવનની સૌથી મોટી ભૂલ સાબિત થાય છે, તેથી જ, તે મહત્વનું છે કે આપણે જે પણ કરીએ, તે વિચારીને કરવું જોઈએ. સંબંધ તૂટી જવાનાં ઘણાં કારણો હોઈ શકે.આવું ઘણી વખત જોવામાં આવ્યું છે કે કોઈ પણ સંબંધમાં જ્યોતિષ શાસ્ત્ર પણ મહત્વનો ભાગ ભજવે છે. ચાલો જોઈએ કે સંબંધોમાં કયા મુદ્દાઓનો અંતરાય આવે છે.

વૃશ્વિક અને મેષ રાશી :

Image Credit

વૃશ્ચિક રાશિવાળા લોકો ખૂબ જ ગરમ સ્વભાવના હોય છે, જ્યારે મેષ રાશિવાળા લોકો ખૂબ શાંતિપૂર્ણ હોય છે. ઝહીર એ છે કે બંને રાશિના લોકો ક્યારેય ભેગા થતા નથી. તે બંને વિરોધી પ્રકૃતિના છે. જણાવી દઈએ કે જો આ સ્થિતિમાં બે લોકો પ્રેમમાં અથવા મિત્રતામાં પડી જાય છે, તો તેમના સંબંધ ખૂબ મુશ્કેલ છે. ખરાબ પરિસ્થિતિમાં, બંને પણ અલગ હોઈ શકે છે.

વૃષભ અને સિંહ :

Image Credit

આ બંને રાશિ ખૂબ જ અસરકારક છે. બંનેનો સ્વભાવ ઉત્તમ રહેવા જઈ રહ્યો છે, આવી સ્થિતિમાં, તે જોવામાં આવ્યું છે કે જો બંને રાશિ મેચ પણ કરી શકતા નથી. આલમ એ છે કે આ રાશિના લોકોની વિચારધારા અને પસંદગીમાં આકાશનો તફાવત છે. જો તેઓ પ્રેમમાં પડી જાય છે, એવામાં બને એકબીજા પર મનમાની ચલાવવાનું પસંદ કરે છે અને સંબંધમાં કડવાસ આવતી જાય છે.

કુંભ અને કર્ક :

Image Credit

તેમ છતાં આ કહેવત છે કે જેઓ એકબીજાથી જુદા પડ્યા છે, તેઓ એકબીજાને આકર્ષિત કરવાની શક્તિ ધરાવે છે, પરંતુ આ બંને રાશિમાં આ બધું કામ આવતું નથી. કહો કે કર્ક રાશિના લોકો વધારે વાત કરવાનું પસંદ કરતા નથી, જ્યારે કુંભ રાશિના લોકો ખૂબ જ સક્રિય અને સામાજિક પ્રકારનાં હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, બંને વચ્ચે ઘણા ઝઘડા થાય છે અને તે સમંધ નિષ્ફળ પણ થાય છે. ઘણી વખત સંબંધ પર વધુ ભાર મુકવામાં આવે તો સુધરી પણ શકે છે.

મેષ અને કર્ક :

Image Credit

મેષ અને કર્ક રાશિના લોકોના સંબંધોમાં પણ ઘણી મુશ્કેલીઓ હોય છે. બંને રાશિ ચિહ્નો તેમના વિચારો અને પોતાના વિચારો માં ઘણો તફાવત હોય છે. આ બંને રાશિ વિવિધ જીવનમાં તેમના જીવન વિશે વિચારે છે. જો આ રાશિના લોકો એક બીજાને પ્રેમ કરે છે, તો પછી તે સંબંધ એકબીજાથી ખૂબ ઓછા થઈ જાય છે. અને સંબંધોમાં તિરાડો આવવા લાગે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *