સામાન્ય રીતે ફક્ત પુરુષો જ ખુલ્લેઆમ પોર્ન કરતા જોવા મળે છે. પરંતુ ઉત્તર પ્રદેશના મુઝફ્ફરનગરમાં, 30 વર્ષીય મહિલા જાહેરમાં અભદ્ર કૃત્ય કરવામાં ખુલ્લેઆમ લડતી જોવા મળી હતી. આ મહિલાને આટલી કિંમત પડી કે મુઝફ્ફરનગર કોર્ટે તેને બે દિવસની જેલ અને 5000 રૂપિયા દંડની સજા ફટકારી.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે મુઝફ્ફરનગર જિલ્લાના નવી મંડી ખાતે મહિલાને અશ્લીલ ઇશારામાં પોલીસે રંગેહાથ પકડ્યો હતો. આરોપ છે કે મહિલા અશિષ્ટ ઇશારાથી છોકરાઓને બોલાવી રહી હતી. આવી સ્થિતિમાં મુઝફ્ફરનગર કોર્ટના એડિશનલ ચીફ જ્યુડિશિયલ મેજિસ્ટ્રેટ પ્રશાંતકુમાર સિંહે મહિલાને 2 દિવસની જેલની સજા સંભળાવી હતી. આ સાથે મહિલા પર પાંચ હજારનો દંડ પણ કરવામાં આવ્યો છે.

Image Credit

કોર્ટે એમ પણ કહ્યું હતું કે જો મહિલા સમયસર 5000 રૂપિયા દંડની રકમ ચૂકવશે નહીં, તો તેને વધુ 7 દિવસ જેલમાં રહેવું પડશે. આ સમગ્ર મામલો નવી મંડી કોતવાલી વિસ્તારનો હોવાનું જાણવા મળી રહ્યું છે. અહીં સહાવલી ગામની પાસેના ગટરના પાટા પર 3 મહિલાઓ અને 2 પુરુષો જાહેરમાં અશ્લીલ પ્રવૃત્તિઓ કરી રહ્યા હતા.

Image Credit

તે દરમિયાન એસઆઈ બલેન્દ્રસિંહ ત્યાં પેટ્રોલીંગ કરતી વખતે પહોંચ્યો હતો અને અશ્લીલ કાર્યવાહી કરતી વખતે દરેકને રેન્જમાં પકડ્યો હતો. આ પછી, મુઝફ્ફરનગર પોલીસે તમામ સામે ભારતીય દંડ સંહિતા (આઈપીસી) ની કલમ 294 (જાહેર સ્થળે અભદ્ર કાર્ય) હેઠળ ગુનો દાખલ કર્યો હતો.

Image Credit

બાદમાં બે મહિલાઓ અને બે પુરુષોની ફાઇલ અલગ કરી દેવામાં આવી હતી. પરંતુ ત્રીજી મહિલા વિરુદ્ધ પૂરતા પુરાવા અને સાક્ષીઓ મળ્યા બાદ તે ફસાઈ ગઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં મુઝફ્ફરનગર મ્યુનિસિપલ કોર્ટે બુધવારે મહિલાને અભદ્ર કૃત્ય કરવાના ગુનામાં સજા ફટકારી છે.

Image Credit

હવે આ આખો મામલો સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય બની ગયો છે. જેણે પણ આ સાંભળ્યું તેને આશ્ચર્ય થયું. મહિલાઓ ભાગ્યે જ જાહેર સ્થળોએ આવી અશ્લીલ કૃત્ય કરતી જોવા મળે છે. સામાન્ય રીતે તેમાં પુરુષોનું નામ વારંવાર જોવા મળે છે. આ કારણ છે કે આ કેસથી ઘણા લોકોની સંવેદના .ભી થઈ છે.

Image Credit

તે છોકરો હોય કે છોકરી, નિયમ બધા માટે સમાન છે. જે રીતે છોકરાઓએ છોકરીઓને અશ્લીલ હરકતો કરવી તે ખોટું છે, તે જ રીતે, છોકરીઓ પણ છોકરાઓને અશ્લીલ હરકતો કરવી યોગ્ય નથી. તેથી, સજા બંને સંજોગોમાં સમાનરૂપે મળવી જોઈએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *