સૂર્યદેવ આદરનું પરિબળ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં સૂર્ય ગ્રહની સ્થિતિ મજબૂત હોય, તો આના કારણે જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. વ્યક્તિ બધા ક્ષેત્રમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે. કામકાજમાં અવરોધો દૂર થાય છે. આ સિવાય જો કુંડળીમાં સૂર્યની સ્થિતિ નબળી છે, તો તે જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનું કારણ બને છે. લાખો પ્રયત્નો કરવા છતાં, વ્યક્તિ સફળ થવામાં સમર્થ નથી.

Image Credit

આજના સમયમાં લોકોની આ ઇચ્છા છે કે તેઓએ તેમના કાર્યમાં સતત પ્રગતિ કરવી જોઈએ. આજના યુગમાં લોકોમાં સરકારી નોકરીઓ વિશે સતત ઇચ્છા રહેતી હોય છે, પરંતુ તમામ પ્રયત્નો છતાં લોકોને સરકારી નોકરી મળતી નથી. આવી સ્થિતિમાં લોકો પરેશાન થાય છે. જ્યોતિષવિદ્યાના નિષ્ણાતોના જણાવ્યા મુજબ, સરકારી નોકરીમાં મુખ્ય પરિબળ સૂર્ય છે. તે જ સમયે, સૂર્યને પણ તમારા આદરનું પરિબળ માનવામાં આવે છે. જો કોઈને સરકારી નોકરી જોઈએ છે, તો તેઓએ સૂર્ય ભગવાનનો આશીર્વાદ મેળવવો જ જોઇએ.

આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા સૂર્ય ભગવાનને પ્રસન્ન કરવા માટેના કેટલાક જ્યોતિષીય રીતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તમારી મનોકામના પૂર્ણ થશે. એટલું જ નહીં, તમને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળશે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે સૂર્ય ભગવાનને પ્રસન્ન કરવા માટે કયા ઉપાયો કરવા જોઈએ.

જળ ચડાવીને કરો પ્રસન્ન :

Image Credit

રવિવારનો દિવસ સૂર્ય ભગવાનનો દિવસ માનવામાં આવે છે. જો તમે રવિવારે સૂર્ય ભગવાનને જળ ચડાવો, તો સૂર્ય ભગવાન તેનાથી પ્રસન્ન થાય છે. રવિવારે સ્નાન કર્યા પછી, આ ઉપાય સૂર્ય ઉદય સમયે કરો. માત્ર રવિવારે જ નહીં પરંતુ તમારે દરરોજ નિયમિતપણે સૂર્ય ભગવાનને જળ ચડાવવું જોઈએ. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, સૂર્યદેવને જળ ચ ચડાવવાથી પ્રસન્ન થાય છે.

સફળતા માટે :

Image Credit

આજના સમયમાં, એવા ઘણા લોકો છે જેઓ તેમના જીવનમાં સફળતા મેળવવા માટે રાત-દિવસ મહેનત કરે છે, પરંતુ તેમને સફળતા મળતી નથી. જો તમને ધન, વૈભવ અને ખ્યાતિ પણ જોઈએ છે, તો સીધા રવિવારે સૂર્ય ભગવાનની સાધના કરો. તમે રવિવારે કાયદેસર રીતે સૂર્ય ભગવાનની ઉપાસના, પૂજા અને ઉપાસના કરો છો. તે તમારા જીવનની તમામ પ્રકારની અવરોધોને દૂર કરે છે. આટલું જ નહીં સરકારી નોકરી, ધંધામાં પણ સફળતા મળવાની સંભાવના છે.

ગોળનું દાન કરો :

Image Credit

ધાર્મિક માન્યતા અનુસાર, રવિવારે ગોળનું દાન કરવું જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે સૂર્ય ભગવાન આ ઉપાયથી પ્રસન્ન છે. રવિવારે દાન આપવાનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે.

આ મંત્રથી પૂરી થશે મનોકામના :

Image Credit

જો તમે તમારા જીવનમાં સુખ, સમૃદ્ધિ, સારા સ્વાસ્થ્ય અને સરકારી નોકરી મેળવવા માંગતા હો, તો સૂર્ય ગ્રહના મંત્રો આના માટે ખૂબ અસરકારક માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે સૂર્યના અભ્યાસમાં મંત્રોચ્ચાર કરવાથી ઇચ્છાઓ ખૂબ જલ્દી પૂર્ણ થાય છે. જો તમે નીચે આપેલા મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તમારામાં નવી energyર્જા આવશે.

સૂર્ય મંત્ર :

एहि सूर्य सहस्त्रांशो तेजोराशे जगत्पते
अनुकम्पय मां भक्त्या गृहणाध्र्य दिवाकर।।

ॐ घृणि सूर्याय नमः।।
ॐ ऐहि सूर्य सहस्त्रांशों तेजो राशे जगत्पतेए अनुकंपयेमां भक्त्याए गृहाणार्घय दिवाकररू।।
ॐ ह्रीं घृणिः सूर्य आदित्यः क्लीं ॐ।।

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *