બોલિવૂડ અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણની નવી જાહેરાત વિવાદોમાં ફસાયેલી છે. આ જાહેરાત આંતરરાષ્ટ્રીય બ્રાન્ડ લીવાઈસની જિન્સની છે. આ જાહેરાત ખ્યાલ પર ચોરીનો આરોપ છે. આ સાથે દીપિકાની આ જાહેરાતમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવેલા સેટ અને બેકગ્રાઉન્ડની નકલ કરવાનો પણ આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે. જો કે, આ જાહેરાતના પ્રોડક્શન ડિઝાઇનર રૂપીન પોઇંટરએ પણ તેને સ્વીકારી લીધી.

Photo Credit

દીપિકાની આ જાહેરાત પર ફિલ્મ ‘યે બેલે’ ના નિર્દેશક અને હોલીવુડની ફિલ્મના પટકથા લેખક સુની તારપોરેવાલા દ્વારા આરોપ મૂકવામાં આવ્યો છે. તેણે જાહેરાત પર ‘યે બેલે’ નો સેટ અને કોન્સેપ્ટ ચોરી કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. જાહેરાતના જાહેરાત ડિઝાઇનર રુપિને દાવો કર્યો છે કે લેવીના જાહેરાત નિયામક, નાદિયા માર્કાર્ડ ઓજને તેમને આ રીતે જાહેરાત બનાવવા માટે કહ્યું હતું.

કોન્સેપ્ટ ચોરી કરવાની નિંદા :

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Sooni Taraporevala (@soonifilms)

સુનીએ ચોરી અને નકલ કરવાની વિભાવનાની નિંદા કરી છે. તેણે કહ્યું કે તેમને લીવાઈસ જેવી મોટી કંપની પાસે આવી અપેક્ષા નથી. આ સાથે તેમણે ભારતમાં વધતી જતી નકલની ઘટનાની નિંદા પણ કરી હતી. તેઓએ તેને બૌદ્ધિક ચોરી ગણાવ્યું છે. તેણે પોતાની સોશ્યલ મીડિયા પોસ્ટમાં લખ્યું કે, ‘બે દિવસ પહેલા કોઈએ મને લીવાઈસની આ જાહેરાત વિશે જણાવ્યું.’

સેટ કોપી કર્યું :

સુનીએ આગળ લખ્યું, ‘આ જાહેરાતમાં આ બેલે ડાન્સ સ્ટુડિયો સેટ જોઈને હું આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો કારણ કે તેની કન્સેપ્ટ અને ક્રિએશન અમારા પ્રોડક્શન ડિરેક્ટર શૈલજા શર્મા દ્વારા કરવામાં આવી હતી અને શૂટિંગ પૂર્ણ થયા બાદ તેને હટાવવામાં આવ્યું હતું. અમારો આ સમૂહ કોપિ કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. શું આ જાહેરાતના બ્રાન્ડ અને ડિરેક્ટર વિદેશમાં પરવાનગી વિના આવું કરવાનું વિચારી શકે છે? ‘

સુનીએ ઉઠાવ્યા સવાલો :

Image Credit

સુનીએ આગળ એક સવાલ ,ભો કર્યો, ‘જો તેઓ તેમના પોતાના રચનાત્મક કાર્ય સાથે કરવામાં આવે તો તેઓ તે સહન કરી શકશે? આ બૌદ્ધિક ચોરી છે. શૈલજા શર્માને તેના રચનાત્મક કાર્યનું આવું ભાવિ જોવું કેવું લાગે છે?

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *