ફક્ત ભારત જ નહીં, પરંતુ એશિયાની સૌથી શક્તિશાળી ઉદ્યોગપતિ, નીતા અંબાણીનું નામ, જે આ યાદીમાં ટોચ પર છે, તે આજે જાણીતું છે. નીતા દેશના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીની પત્ની છે. ઠીક છે, નીતાનો પોતાનો ધંધો છે અને લોકપ્રિયતાની બાબતમાં તે બોલિવૂડ સ્ટારથી ઓછી નથી.

નીતા અંબાણી આજે એક સફળ અને લોકપ્રિય ઉદ્યોગપતિ છે, પરંતુ મુકેશ અંબાણી સાથે લગ્ન કરતા પહેલા અને ખૂબ ધનિક હોવા પહેલાં તેણે ખૂબ જ સરળ જીવનશૈલીને અનુસરી હતી. આટલું જ નહીં નીતાની ફેમિલી બેકગ્રાઉન્ડ પણ એકદમ સરળ હતી. તો આજે અમે તમને આ લેખમાં નીતા અંબાણી સાથે જોડાયેલી આવી જ કેટલીક અનહર વાર્તાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

આ છે નીતા અંબાણી સાથે જોડાયેલ અમુક જોરદાર વાતો :

Image Credit

એશિયાની સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ બની ચૂકેલી નીતાનો જન્મ 1 નવેમ્બર 1963 ના રોજ મુંબઈમાં રવિન્દ્રભાઇ દલાલ અને પૂર્ણીમા દલાલના ઘરે થયો હતો. એક સામાન્ય કુટુંબમાં જન્મ્યા પછી, નીતાનું બાળપણ પણ ખૂબ સરળ રીતે પસાર થયું.

Image Credit

બાળપણથી નીતાનો ભરતનાટ્યમ તરફનો ઝુકાવ હતો અને તેણે માત્ર 5 વર્ષની વયે ભરતનાટ્યમ શીખવાનું નક્કી કર્યું હતું. તેણે ઘણા સ્ટેજ શોમાં ભાગ લીધો અને પોતાની પ્રતિભા બતાવતી રહી.

Image Credit

શાળાકીય શિક્ષણ પછી, નીતાએ નરસી મોંજી કોલેજ ઓફ કોમર્સ અને ઇકોનોમિક્સમાંથી વાણિજ્ય પ્રવાહમાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી. ત્યારબાદ તેણે બાળકોને ટ્યુશન ભણાવવાનું શરૂ કર્યું. તમને જણાવી દઇએ કે નીતા હજી પણ ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ ખાતે ચિલ્ડ્રન્સ ક્લાસ લે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે નીતાને શાળામાં બાળકો સાથે સમય પસાર કરવો પસંદ છે.

Image Credit

જોકે, જ્યારે નીતાનાં લગ્ન મુકેશ સાથે થયાં હતાં ત્યારે તે માત્ર 21 વર્ષની હતી. જણાવી દઈએ કે 8 માર્ચ, 1985 ના રોજ મુકેશ અને નીતા બંને લગ્ન બંધનમાં બંધાઈ ગયા હતા, એટલે કે, તેમના લગ્ન 35 વર્ષથી વધુ સમય થયાં છે. ઠીક છે, નીતા અને મુકેશની ઉંમરની વચ્ચે 7 વર્ષનો મોટો અંતર છે. હા, એક તરફ, નીતા 57 વર્ષની હોવા છતાં પણ ઘણી ફીટ છે, ત્યારે મુકેશ અંબાણી હવે 64 વર્ષના થઈ ગયા છે.

Image Credit

ફિટ રહેવાનું રહસ્ય એ તેની વ્યસ્ત રીત છે. વ્યસ્ત રહો અને ફિટ રહો તે કહેવત નીતા અંબાણી પર સંપૂર્ણ બેસે છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે, આજે પણ નીતા રોજ કસરત કરવા માટે સમય લે છે. આ સિવાય તેને સ્વિમિંગ અને ક્લાસિકલ ડાન્સ પણ પસંદ છે.

Image Credit

લક્ઝરી અને ગ્લેમરસ જીવનશૈલી અનુયાયી નીતા અંબાણી ખૂબ જ ધાર્મિક છે. તેમને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ અને ગણપતિ બાપ્પામાં અપાર વિશ્વાસ છે. આ જ કારણ છે કે મુકેશ અને નીતા અંબાણી દર વર્ષે તેમના ઘરે ધૂમધામ થી ગણપતિ ઉત્સવ ઉજવે છે. નીતા અંબાણી ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ ના દર્શન કરવા દ્વારકા પણ આવે છે.

Image Credit

તમારી માહિતી માટે કહો કે નીતા અને મુકેશને ત્રણ સંતાન છે. જેમાં 2 પુત્ર અનંત અને આકાશ છે, જ્યારે એક પુત્રી ઇશા છે. આકાશ અને ઇશા તેમના પિતા સાથે ધંધા સાથે સંકળાયેલા છે. અનંત તેની માતા સાથે આઈપીએલની ફ્રેન્ચાઇઝ ટીમ મુંબઇ ઇન્ડિયન્સની દેખરેખ રાખે છે.

Image Credit

નીતા અંબાણી તે મહિલાઓ માટે ખરેખર એક રોલ મોડેલ છે જેઓ વ્યવસાય તેમજ પરિવારની સંપૂર્ણ કામગીરી સંભાળે છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે નીતાએ તેના સહયોગી અને પરોપકારી કાર્યો દ્વારા આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે એક અલગ ઓળખ બનાવી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *