‘કોઈ વયમર્યાદા હોવી જોઈએ નહીં, જન્મબંધન હોવું જોઈએ નહીં, જ્યારે કોઈ પ્રેમ કરે છે ત્યારે ફક્ત મન …’ કોઈએ સાચું કહ્યું છે કે પ્રેમ સીમાઓ જોતો નથી. તે ગમે ત્યાં અને કોઈપણથી થાય છે. આ જ કારણ છે કે આખી દુનિયામાં તમને ઘણાં યુગલો મળશે, જેમની વચ્ચે માત્ર વયનું અંતર ખૂબ જ વધુ છે. પરંતુ તેઓ તેમના પ્રેમને કાયમ માટે વિશ્વ અને ધર્મની દિવાલોને પાર કરી ગયા છે. આજે પણ આપણામાં ઘણા યુગલો છે જેમણે બોલીવુડની કેટલીક જાણીતી હસ્તીઓ સહિતના પરિવારજનોએ નકાર્યું હોવા છતાં પોતાનો પ્રેમ છોડ્યો નથી.

બોલિવૂડ કોરિડોરમાં એવા ઘણા યુગલો પણ છે જેમણે એકબીજાને પોતાનો બનાવ બનાવ્યો અને દુનિયાને બતાવ્યું કે ‘જ્યારે પ્રેમ હોય છે ત્યારે ડરવાનું શું છે….’ હા, એ જુદી વાત છે કે આ યુગલોમાં કેટલાક લોકો એવા હતા કે જેમણે તેમના પ્રેમ માટે પરિવાર સામે બળવો કર્યો, પણ તે પ્રેમ પણ લાંબા સમય સુધી તેમનો સાથ ન આપી શક્યો. આ ઉપરાંત આજે પણ ઘણા લોકોના સંબંધો એવા છે કે સામાન્ય યુગલો પણ ઈર્ષ્યામાં આવે છે. ઠીક છે, પછી ભલે તે આ યુગલો સાથે રહેવું હોય અથવા એકબીજાથી જુદા થવાના હોય, દરેક સંબંધ વધુ સારા પાઠ સાથે આગળ વધી રહ્યો છે.

ગુરમીત ચૌધરી – દેબીના બેનર્જી :

Image Credit

ગુરમીત ચૌધરી અને દેબીના બેનર્જી પણ એવા યુગલો છે જેણે એકબીજાને પોતાનો બનાવવા માટે પરિવારની વિરુદ્ધ જવાનું ખોટું નથી માન્યું. આ દંપતીએ પરિવાર અને મિત્રોની હાજરીમાં 15 ફેબ્રુઆરી, 2011 ના રોજ સત્તાવાર રીતે લગ્ન કર્યા. પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણતા નથી કે 2006 થી બંનેના લગ્ન થયા છે, જેનો ખુલાસો અભિનેતા દ્વારા તેના એક ઇન્ટરવ્યુમાં થયો હતો.

ગુરમીતે કહ્યું હતું કે, ‘દેબીના માત્ર 19 વર્ષની હતી અને જ્યારે અમે કેટલાક મિત્રો વચ્ચે ગોરેગાંવના એક મંદિરમાં લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું ત્યારે હું 20 વર્ષની હતી. જો કે, લાંબા સમયથી અમારા બંનેના પરિવારજનો આ વિશે અજાણ હતા, પરંતુ સમય બદલાતાં બંને પરિવારો વચ્ચે વાતો નક્કી થઈ ગઈ. ‘

ગુરમીત ચૌધરી અને દેબીના બેનર્જી વચ્ચેના સંબંધો તેમના માટે યોગ્ય છે, જેઓ તેમના જીવનસાથીને પરિવારના ભાવનાત્મક કાર્ડની બાજુમાં છોડી દેવાનું યોગ્ય માને છે. જો કે, અમે એમ કહી રહ્યાં નથી કે પરિવાર સાથે બળવો પ્રેમ માટે યોગ્ય છે, પરંતુ આ સમય દરમિયાન તમારે ભૂલવું ન જોઈએ કે તમારો સાથી તમારા માટે બધું છોડી દેશે.

ગણપતરાવ ભોસલે – આશા ભોસલે :

Image Credit

બોલિવૂડની પ્રખ્યાત ગાયકો આશા ભોંસલે અને ગણપતરાવ ભોંસલે પણ એવા યુગલોમાં છે, જેમણે એકબીજાને પોતાનો બનાવવાની કુટુંબની પણ તસ્દી લીધી નહોતી. જોકે, એ વાત જુદી છે કે પરિવારની ઈચ્છાની વિરુદ્ધમાં પણ દંપતીનો સંબંધ લાંબો સમય ટકી શક્યો નહીં. આશાએ ફક્ત 31 વર્ષની વયે તેમના 31 વર્ષીય સચિવ ગણપતરાવ ભોંસલે સાથે લગ્ન કર્યા. શરૂઆતના દિવસોમાં, આ બંનેની વૈવાહિક જીવન ખૂબ સારી હતી, પરંતુ સમય પસાર થતાંની સાથે આ દંપતી વચ્ચે મુશ્કેલી શરૂ થઈ ગઈ.

તેના એક ઇન્ટરવ્યુમાં, આશા ભોંસલેએ પોતે જ ઉલ્લેખ કર્યો હતો કે ‘ગણપતરાવના પરિવારે તેમને ક્યારેય દત્તક લીધા ન હતા, જેના કારણે તેમનું લગ્નજીવન ખરાબ થઈ ગયું હતું અને એક દિવસ એવો આવ્યો જ્યારે ગણપતરાવ અને તેમને સહિત આખું કુટુંબ તેના ત્રણેય બાળકોને ઘરની બહાર ફેંકી દેવામાં આવ્યા હતા.

ગણપતરાવ ભોંસલે અને આશા ભોંસલેના સંબંધ એવા દંપતીઓ માટે એક ઉત્તમ ઉદાહરણ છે કે જેઓ એકબીજાને બે-ચાર બેઠકોમાં બનાવવાનું નક્કી કરે છે. અમે તમને એવું કહી રહ્યા નથી કે તમે તમારા માટે જે જીવનસાથી પસંદ કર્યો છે તે બરાબર નથી, પરંતુ કોઈ પણ સંબંધમાં પ્રવેશતા પહેલા એકબીજા વિશેની બધી બાબતો જાણવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

સોહેલ ખાન – સીમા સચદેવ :

Image Credit

સલમાન ખાનનો ભાઈ એટલે કે સોહેલ ખાન અને તેની પત્ની સીમા સચદેવ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે. તેમના લગ્ન જીવનને 23 વર્ષ કરતાં વધુ સમય વીતી ચૂક્યો છે, પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે સોહેલે સીમાના પરિવારોને રાજી કરવા માટે રાત-દિવસ મહેનત કરવી પડી. સલમાન ખાનની ફિલ્મ પ્યાર કિયા તો ડરના ક્યાના રિલીઝના દિવસે સોહેલ અને સીમા ઘરેથી ભાગી ગયા હતા અને આર્ય સમાજ મંદિરમાં લગ્ન કરી લીધા હતા. જો કે બંનેએ લગ્નના કેટલાક સમય માટે તેમના સંબંધોને છુપાવ્યા હતા, પરંતુ જ્યારે પરિવારોને તેમના લગ્નનો ખ્યાલ આવ્યો ત્યારે તેઓએ આ સંબંધને અપનાવવામાં મોડું કર્યું નહીં.

સોહેલ ખાન અને સીમા સચદેવ વચ્ચેનો સંબંધ તેમના માટે એક મોટો પાઠ છે જેઓ તેમના જીવનસાથીને ટેકો આપવા માટે કુટુંબના દબાણ પર પાછા ફરે છે. આ સમય દરમિયાન, તેઓ ભૂલી જાય છે કે કેટલીક વસ્તુઓ બને છે જે વ્યક્તિ સમય અને સંજોગો સાથે શીખે છે.

સૈફ અલી ખાન – અમૃતા સિંહ :

Image Credit

ફિલ્મ ‘બેખુડી’ ના સેટથી સૈફ અલી ખાન અને અમૃતા સિંહના સંબંધો કોઈની પાસેથી છુપાયેલા નથી. આજે બંને એક સાથે ન હોઈ શકે, પરંતુ આ દંપતીએ ઘરેથી ભાગીને 1991 માં લગ્ન પણ કર્યાં હતાં. જ્યારે સૈફ અલી ખાને અમૃતા સિંહ સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું ત્યારે તે માત્ર 21 વર્ષનો હતો અને તે સમયે અમૃતા 33 વર્ષની હતી. જો કે, બંનેના લગ્ન પરિવાર દ્વારા ક્યારેય સ્વીકાર્યા ન હતા, જેના કારણે યુગલ વચ્ચે મુશ્કેલીઓનો દોર શરૂ થયો હતો. આટલું જ નહીં, પોતાના એક ઇન્ટરવ્યુમાં સૈફે પોતે પણ નમ્ર ઉંમરે લગ્નના નિર્ણયને નકારી દીધો છે.

સૈફ અલી ખાન અને અમૃતા સિંહ વચ્ચેનો સંબંધ આજના યુગલો માટે એક મોટો પાઠ છે જેઓ 20-23 વર્ષની ઉંમરે ગંભીર સંબંધમાં લગ્ન કરવા જેવા ગંભીર નિર્ણય લે છે. આ સમય દરમિયાન, તેઓ ભૂલી જાય છે કે લગ્નની સૌથી મોટી અસર તમારા અંગત સંબંધોને પણ અસર કરશે. લગ્ન પછી, માત્ર જવાબદારીઓનો ભાર વધતો નથી, પરંતુ જ્યારે તમે આ બાબતોને સમજી શકશો, ત્યારે પરસ્પર સંબંધો પણ બોજારૂપ લાગશે. તેથી તમારા જીવનસાથી સાથે લગ્ન કરવા માટે ફક્ત યોગ્ય વયની રાહ જોવી નહીં, પરંતુ આ સંબંધમાં પરિવારની સંમતિ મેળવવાનો પ્રયાસ કરો.

પ્રદીપ શર્મા – પદ્મિની કોલ્હાપુરે :

Image Credit

ફિલ્મ પ્રેમ રોગમાં વિધવાની ભૂમિકા ભજવનારી પદ્મિની કોલ્હાપુરે અને નિર્માતા પ્રદીપ શર્મા પણ આ યાદીમાં ટોચ પર છે, જેમણે દરેકને તેમના પ્રેમની સામે નમ્યો. પ્રદીપ પદ્મિનીને ફિલ્મ ‘એસા પ્યાર કૌન’ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન મળ્યો હતો, ત્યારબાદ બંને ઘરથી ભાગી ગયા હતા અને લગ્ન કરી લીધા હતા. પદ્મિનીના માતાપિતા શરૂઆતથી જ આ સંબંધની વિરુદ્ધ હતા, કારણ કે પ્રદીપ એક અલગ સમાજના હતા. બંને તેમના પરિવારના સભ્યોને મનાવવામાં નિષ્ફળ ગયા, ત્યારબાદ તેઓએ 14 ઓગસ્ટ 1986 માં મુંબઇમાં એક મિત્રના ઘરે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. જો કે, જેમ જેમ સમય બદલાઈ ગયો તેમ તેમ તેમની મજબૂત બંધનથી દરેકના હૃદય જીતી લીધા.

પદ્મિની કોલ્હાપુરે અને પ્રદીપ શર્મા પ્રેમાળ યુગલો માટે એક ઉત્તમ દાખલા છે જે વિચારે છે કે તેમનો સંબંધ પરિવાર સાથે નહીં હોવા છતાં પણ ચાલુ રહેશે. જો કે, તે આ દરમિયાન ભૂલી જાય છે કે જ્યારે હનીમૂન અવધિ સમાપ્ત થાય છે ત્યારે યુગલો એકબીજાની જેમ અનુભવવા લાગે છે. આવા સમયે, તેમને ફક્ત તેમના પ્રિયજનોના ટેકાની જ જરૂર હોતી નથી, પરંતુ તે કુટુંબની ભૂમિકાને પણ સમજે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *