હિન્દી સિનેમાના મજબૂત અભિનેતા અક્ષય કુમાર અને તેની પત્ની ટ્વિંકલ ખન્ના બોલિવૂડના પાવરફૂલ કપલ તરીકે જોવા મળે છે. બંને અભિનેતા પરિણીત જીવનમાં 20 વર્ષ સાથે રહ્યા છે. તાજેતરમાં જ બંનેએ તેમની 20 મી લગ્ન જયંતીની ઉજવણી કરી છે. જો કે, આ હોવા છતાં અક્ષય કુમાર લગ્ન પછી પણ ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે વાસ્તવિક જીવનમાં પ્રેમની લડતમાં જોવા મળ્યા છે.

Image Credit

અક્ષય કુમાર પણ એવા અભિનેતા રહ્યા છે જેમનું અફેર એક કરતા વધારે નહીં, પરંતુ અડધા ડઝનથી વધુ અભિનેત્રીઓ સાથે ગયું છે. લગ્ન સુધી અફેર સારું હતું, પણ અક્ષયના લગ્ન પછી પણ અક્ષય પાછળ રહ્યા નહિ, ચાલો આજે અમે તમને અક્ષય કુમારની તમામ બાબતો વિશે જણાવીશું…

અક્ષય કુમાર અને આયશા જુલ્ક :

Image Credit

તેની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં અક્ષય કુમારનું નામ આયેશા જુલ્કા સાથે સંકળાયેલું હતું, જે તે સમયની ટોચની અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી. બંને કલાકારોએ પહેલીવાર ફિલ્મ ખિલાડીમાં કામ કર્યું હતું. બંનેની જોડીને દર્શકો ખૂબ ગમ્યા અને રીયલ લાઇફમાં પણ આ જોડી થીજી હતી. ફિલ્મ કોરિડોરમાં, તેમના બંને પ્રેમ પ્રકરણમાં ઉડાન શરૂ થયું, પરંતુ આ અંગે ક્યારેય ખુલીને વાત કરી નહીં. કે તેણે દુનિયાની સામે પોતાનું પ્રણય સ્વીકાર્યું નહીં.

અક્ષય કુમાર અને રવિના ટંડન :

Image Credit

અક્ષય કુમાર અને પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રવિના ટંડનના અફેરએ તે સમયે ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. રવિના ટંડન અક્ષય કુમારના દિલોંજન સાથે પ્રેમમાં હતા. બંનેના અફેરની ગણતરી પણ ઉદ્યોગના ખૂબ પ્રખ્યાત પ્રણયમાં થાય છે.

Image Credit

90 ના દાયકામાં બંનેએ ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું હતું. મોહરા ફિલ્મમાં આ જોડીને દર્શકો દ્વારા ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. રવિના જ્યારે આ સંબંધ માટે ખૂબ જ ગંભીર હતી, ત્યારે અક્ષય કોઈ પ્રતિબદ્ધતા ઇચ્છતો ન હતો. બાદમાં, તે બંને અલગ થઈ ગયા.

અક્ષય કુમાર અને શિલ્પા શેટ્ટી :

Image Credit

અક્ષયના જીવનમાંથી રવીના ટંડનનાં વિદાય પછી, સુંદર અને પ્રખ્યાત અભિનેત્રી શિલ્પા શેટ્ટી તેમના જીવનમાં આવી ગઈ. આ અફેર ફિલ્મ કોરિડોરમાં પણ ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી.

Image Credit

રવિનાની જેમ શિલ્પા શેટ્ટી પણ અક્ષય કુમારના પ્રેમમાં સંપૂર્ણપણે કેદ થઈ ગઈ હતી. તે અક્ષય સાથે પણ લગ્ન કરવા માંગતી હતી, જોકે અક્ષય આ સમય દરમિયાન બીજે ક્યાંક પ્રેમની લડત લડતો હતો અને ટૂંક સમયમાં જ આ સંબંધનો અંત આવી ગયો હતો.

અક્ષય કુમાર અને ટ્વીંકલ ખન્ના :

Image Credit

ટ્વિંકલ ખન્ના સાથે આગળ જતા અક્ષયે તેની નજર ચાર તરફ કરી. એટલું જ નહીં આખરે તેણે ટ્વિંકલ સાથે લગ્ન પણ કર્યા અને બંને કલાકારો 20 વર્ષથી સાથે રહ્યા.

પ્રથમ વખત બંનેની મુલાકાત મેગેઝિનના શૂટિંગ દરમિયાન થઈ હતી. જ્યાં ટ્વિંકલને જોઇને અક્ષયે તેનું દિલ આપી દીધું હતું. ટૂંક સમયમાં જ બંનેએ સાત ફેરા પણ લીધા હતા.

અક્ષય કુમાર અને પ્રિયંકા ચોપડા :

Image Credit

લગ્ન પછી અક્ષય કુમારનું હૃદય બહાર પણ લાગ્યું. બોલિવૂડથી લઈને હોલીવુડ સુધી દુનિયામાં નામના મેળવી ચૂકેલી પ્રિયંકા ચોપરા સાથે અક્ષય કુમારના અફેર હતું. અક્ષય અને પ્રિયંકાએ ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું હતું અને આ સમય દરમિયાન બંને એકબીજાની ખૂબ નજીક આવ્યા હતા.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે ટ્વિંકલ બંનેના અફેરથી ચોંકી ગઈ હતી, ત્યારે તેણે અક્ષયને ઠપકો આપ્યો હતો. જ્યારે તેઓએ બંનેને સાથે કામ કરવા પર પણ પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. તેની સાથે બંને છૂટા પડ્યા અને પછી અક્ષય-પ્રિયંકાએ ક્યારેય એક સાથે ફિલ્મમાં કામ કર્યું નહીં.

અક્ષય કુમાર અને કેટરીના કૈફ :

Image Credit

પ્રિયંકાથી અલગ થયા પછી અક્ષય કુમારનું નામ પણ કેટરિના કૈફ સાથે જોડાયું હતું. બંનેએ ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું છે.

Image Credit

જ્યારે પણ બંને એક સાથે આવે છે ત્યારે ચાહકોએ આ જોડી પર ખૂબ પ્રેમ આપ્યો. પરંતુ આ બંનેના અફેર અંગે કોઈ ખાસ માહિતી બહાર આવી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *