પત્નીથી કંટાળી ગયેલા એક પતિએ એક વર્ષ પહેલા જ જીવનનો અંત લાવી લીધો હતો અને અમદાવાદની સાબરમતી નદીની નર્મદા કેનાલમાં ઝંપલાવી જીવન ટુકાવ્યું હતું. ત્યારે પોલીસ દ્વારા કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો અને આ મામલાની તપાસ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ પોલીસ દ્વારા આવા કોઈ પુરાવા મળ્યા નથી, જેથી આત્મહત્યા પાછળનું કારણ જાણી શકાય. આવી સ્થિતિમાં ગુજરાત પોલીસ દ્વારા કેસ બંધ કરાયો હતો. જો કે, હવે એક વર્ષ પછી આ કેસ ફરીથી ખોલવામાં આવ્યો છે અને પોલીસે ફરીથી તપાસ શરૂ કરી છે. પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, એપ્રિલ 2020 માં અમદાવાદના વીરમગામ શહેરમાં રહેતા મહેશ જાધવે પત્નીના કારણે જ જીવન સમાપ્ત કર્યું હતું. મહેશ જાધવના મોતનું કારણ એક વર્ષ બાદ પોલીસ સમક્ષ બહાર આવ્યું છે.

Image Credit

પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, તેઓને મહેશ જાધવ દ્વારા લખાયેલ પત્ર મળ્યો છે. જેમાં મહેશ જાધવે તેમના મોતનું કારણ જણાવ્યું છે. મહેશ જાધવ દ્વારા લખાયેલ આ પત્ર તેની માતાએ પોલીસને આપ્યો છે. મહેશ જાધવની માતાને હાલમાં જ પુત્રના કપડામાંથી આ પત્ર મળ્યો હતો. આ પત્રમાં મહેશ જાધવે પત્ની અંબિકા મરાઠીને તેમના મોતનું કારણ ગણાવ્યા હતા.

મહેશ જાધવે પત્રમાં લખ્યું છે કે તેની બીજી પત્ની અંબિકા મરાઠી તેની બીમારીની મજાક ઉડાવતી હતી અને તેની સામે પ્રેમી સાથે રૂમમાં સુતી હતી. પત્નીની આ કાર્યવાહીને કારણે તે ખૂબ જ પરેશાન થતો હતો. મહેશ જાધવે અપમાનથી નારાજ આ પત્ર લખ્યો હતો. આ પત્ર મહેશ જાધવે એપ્રિલ 2019 માં લખ્યો હતો. આ પત્રમાં મહેશ જાધવે તેમની પત્નીની દરેક કામગીરીનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. જોકે, પત્ર લખ્યા પછી મહેશ જાધવે તેને આલમારીમાં ચાદર નીચે છુપાવ્યો હતો. જેના કારણે આ પત્ર ઘણા વર્ષોથી કોઈને પ્રાપ્ત થઈ શક્યો ન હતો. પત્ર લખ્યા પછી એપ્રિલ 2020 માં, તેણે નર્મદા કેનાલમાં કૂદીને પોતાનો જીવ આપ્યો.

Image Credit

જો કે જાન્યુઆરી 2021 માં આ પત્ર મહેશ જાધવની માતાને મળ્યો હતો. આ પત્ર વાંચ્યા પછી માતાએ તરત જ પોલીસને પત્ર સોંપ્યો અને પુત્રવધૂ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવાનું કહ્યું. આ પત્રના આધારે વીરમગામ પોલીસે હવે પત્ની અંબિકા મરાઠે અને તેના પ્રેમી વિરુદ્ધ ગુનો નોંધ્યો છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર અંબિકા મહારાષ્ટ્રના કલ્યાણની છે.

પત્રમાં લખ્યું આવું :

Image Credit

મહેશે પત્રમાં લખ્યું છે કે ઘરે રહેવા છતાં અંબિકા તેના પ્રેમીને ઘરે બોલાવતી હતી. બંને તેની સામે એક સાથે સૂતા હતા. તેણે આનો વિરોધ કર્યો હતો, પરંતુ પત્નીએ તેનું સાંભળ્યું ન હતું. પત્નીથી કંટાળીને મહેશે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી. પોલીસના જણાવ્યા મુજબ મહેશ જાધવને એક અસાધ્ય રોગ હતો. જેના કારણે તેનું શરીર કૃષિગ્રસ્ત બન્યું હતું. અંબિકા તેની નપુંસકતાની મજાક ઉડાવતો અને તેની સાથે બરાબર વાત પણ કરતી નહીં. પત્ર લખવાના લગભગ એક વર્ષ પછી, તેમણે નર્મદા કેનાલમાં કૂદીને પોતાનો જીવ આપ્યો. પરંતુ જાન્યુઆરી 2021 માં મહેશની માતાને આ પત્ર મળ્યો. જેના આધારે મહેશની પત્ની અને પ્રેમી વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કરવામાં આવ્યો છે.

મહેશે મૃત્યુ પામ્યાના બે વર્ષ પહેલા અંબિકા સાથે લગ્ન કર્યા. ખરેખર બે વર્ષ પહેલા કિશોર ભીલ નામના વ્યક્તિ મહેશ જાધવને લગ્નનો પ્રસ્તાવ લાવ્યો હતો. જેને મહેશે સ્વીકાર્યું હતું. મહેશનું આ બીજું લગ્ન હતું. મહેશની પહેલી પત્ની તેને છોડી ગઈ હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *