દરેક વ્યક્તિ સુંદર દેખાવા માંગે છે. જેના માટે દરેક વ્યક્તિ પોતાની ત્વચાને સ્વચ્છ, સુંદર અને ગ્લોઇંગ રાખવા માગે છે, પરંતુ બદલાતા હવામાનને કારણે અને ત્વચાની સારી સંભાળ ન લેવાના કારણે ચહેરો સુકા અને નિર્જીવ લાગે છે. તેમજ નાની ઉંમરે ઘણી સ્ત્રીઓના ચહેરા પર કરચલીઓ દેખાવાનું શરૂ થાય છે. આવી સ્થિતિમાં ત્વચાની સંભાળની સાથે ખોરાકમાં કેટલીક ચીજોનો સમાવેશ કરવો પણ મહત્વપૂર્ણ છે. આ ત્વચાને ઊંડું પોષણ આપે છે. ઉપરાંત, તે ત્વચાને સુધારવામાં મદદ કરે છે. આજે અમે તમને આવા 5 ફૂડ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, તેનું સેવન કર્યા પછી એક અઠવાડિયામાં જ તમારા ચહેરા પર ગ્લો દેખાવા લાગશે.

સફરજન :

Image Credit

હકીકતમાં, દરરોજ 1 સફરજનનું સેવન કરવાથી રોગો સામે રક્ષણ મળે છે, તેમજ તેમાં રહેલા એન્ટી-ઓક્સિડેન્ટ, એન્ટિ-એજિંગ ગુણધર્મો અને ત્વચાને અંદરથી સમારકામ કરીને ત્વચાને જુવાન રાખવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય સફરજનને ગ્રાઇન્ડરમાં પીસી લો અને તૈયાર પેસ્ટને ચહેરા પર 10 મિનિટ માટે લગાવો. પછીથી, તમારા ચહેરાને તાજા પાણીથી ધોઈ લો. આ ત્વચાના મૃત કોષોને સાફ કરવામાં અને નવી ત્વચા મેળવવા માટે મદદ કરશે. ફોલ્લીઓ, પિમ્પલ્સ, ફ્રીકલ્સની સમસ્યાને દૂર કરવાથી ચહેરો સુંદર, ડાઘહીન અને ગ્લોઇન દેખાય છે.

દહીં :

Image Credit

જણાવી દઈએ કે દહીંમાં પ્રોટીન, કેલ્શિયમ, વિટામિન બી 6 અને વિટામિન બી 12, આયર્ન, કેલ્શિયમ, એન્ટી બેક્ટેરિયલ, એન્ટી વાયરલ વગેરે પોષક તત્વો હોય છે. તેનું સેવન કરવાથી ત્વચાના કોષોને સુધારવાની સાથે લોહી પણ સાફ રહે છે. તમે તેને રાયતાના ઓરડામાં ચોખા સાથે અથવા લસ્સી બનાવીને ખાઈ શકો છો. આ સિવાય તમે બાઉલમાં 1-1 ચમચી દહીં, ચોખાના લોટ અને 1/2 ચમચી ગ્રામ લોટ મિક્સ કરીને ફેસપેક પણ લગાવી શકો છો. તે ચહેરા પરના ડાઘ, ફોલ્લીઓ, પિમ્પલ્સને દૂર કરે છે અને ત્વચા, ચમકતી અને ઝગમગતી ત્વચાને રાખે છે.

દૂધ :

Image Credit

દરરોજ 2 ગ્લાસ દૂધ પીવાથી શારીરિક અને માનસિક વિકાસ થાય છે. મૃત ત્વચાના કોષો નવી ત્વચાને સાફ કરવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય સૂતા પહેલા હળવા હાથથી કાચા દૂધથી ચહેરાની માલિશ કરો. પછી તેને 1 કલાક અથવા આખી રાત છોડી દો. તાજા પાણીથી ચહેરો ધોયા પછી ત્વચાની ઊંડે સમારકામ કરવામાં આવે છે. ચહેરાની શુષ્કતા દૂર થાય છે અને ભેજ લાંબા સમય સુધી અકબંધ રહે છે. આ કિસ્સામાં, ત્વચા સ્વચ્છ, તેજસ્વી, નરમ અને જુવાન લાગે છે.

તરબૂચ :

Image Credit

જો કે, લગભગ દરેકને તડબૂચ ખાવાનું પસંદ છે. ખાવામાં સ્વાદિષ્ટ હોવા સાથે, તે ત્વચાને અંદરથી સુધારવાનું કામ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં દરરોજ તેનું સેવન કરવું શ્રેષ્ઠ છે. આ સિવાય તમારે તરબૂચના રસથી હળવા હાથથી ચહેરાની મસાજ કરવી જોઈએ અને 10 મિનિટ સુધી રહેવા દો. તેને તાજા પાણીથી ધોયા પછી, તે ત્વચાને લગતી સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં અને ત્વચા પર કુદરતી અને ગુલાબી ત્વચા વિકસાવવામાં મદદ કરે છે.

લીંબુ :

Image Credit

તેમજ વિટામિન સી, એન્ટી બેક્ટેરિયલ, એન્ટિ-વાયરલ ગુણથી ભરેલા લીંબુનું સેવન કરવાથી પેટ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. ત્યાં તેનું સેવન કરવાથી ચહેરા પર કુદરતી ગ્લો આવે છે. તમે તેને ગરમ પાણીમાં ભળીને પી શકો છો. આ સિવાય તમે ફેસપેક પણ બનાવી શકો છો, આ માટે, એક બાઉલમાં 1 ચમચી લીંબુનો રસ, 1 ચમચી સાદા પાણી અથવા ગ્લિસરિન મિક્સ કરીને તેને ચહેરા પર લગાવો અને તેને 1 કલાક અથવા રાત માટે રાખો, પછી તાજી પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો. આ ત્વચાને ઠંડા, સ્વચ્છ, ગ્લોઇંગ અને નરમ બનાવશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *