એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દુનિયામાં કોઈ પણ માનવી સંપૂર્ણ નથી હોતી અને દરેક મનુષ્યની થોડીક ઉણપ હોય છે અથવા બીજું, અભાવની સાથે, દરેક માનવીની અંદર ચોક્કસપણે એક વિશેષતા હોય છે, પરંતુ પોતાને અભાવની જરૂર હોય છે તેને તમારી શક્તિ બનાવીને તમારા લક્ષ્યને પ્રાપ્ત કરવાની હિંમત અને તેમાં જેની આ વિશેષતા છે, તો કોઈ શક્તિ તેને સફળ થવામાં રોકી શકશે નહીં અને આજે અમે તમને બાળપણથી આવી જ એક છોકરી વિશે જણાવીશું. લોકોએ તેની મજાક ઉડાવી હતી જ પરંતુ તેની ઉપર હાહાકાર મચાવ્યો હતો અને જીવવાનું મુશ્કેલ બનાવ્યું હતું, જે યુવતીની ઉંચાઇ ઓછી હોવાનું કારણ હતું.

Image Credit

હા, આજે અમે તમને જે છોકરીનું નામ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે હરવિન્દર કૌર ઉર્ફે રૂબી છે, જે ત્રણ ફુટ 11 ઇંચ (119.38 સેન્ટિમીટર) ઉંચી છે અને હરવિંદર કૌરના લોકો તેના ટૂંકા કદ અને ત્રાસને કારણે હંમેશા તેની મજાક ઉડાવે છે.  હરવિંદર કૌરે લોકોની વાતો અને જોક્સને તેની શક્તિ બનાવી હતી અને તેની નાનપણ અને સખત મહેનત છતાં તેણે એડવોકેટ બનવાનું પોતાનું સ્વપ્ન પૂરું કર્યું હતું.

Image Credit

અને આખા દેશમાં સૌથી યુવા વકીલ બન્યા અને ઝનૂની લોકોને બતાવ્યું કે શારિરીક નબળાઇ ક્યારેય સપનાની વચ્ચે આવી શકે નહીં, તે જરૂરી છે કે આપણે તે નબળાઇને પોતાની શક્તિ બનાવીએ અને આગળ વધીએ.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે હરવિંદર કૌર પંજાબના જલંધર શહેરની રહેવાસી છે અને હરવિંદર કૌરને તેના ટૂંકા કદના કારણે ઘણાં બધાં ટોણો સહન કરવા પડ્યા હતા અને લોકોની મજાક પણ બની હતી, પરંતુ આ હોવા છતાં, હરવિંદર કૌરે પોતાનો આત્મવિશ્વાસ ક્યારેય નબળો થવા દીધો નહીં. અને આજે તે દેશની પ્રથમ મહિલા હિમાયતી બની છે જેની ઉંચાઈ માત્ર 3 ફૂટ છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે બાળપણમાં હરવિન્દર કૌર બાકીના બાળકોની જેમ સામાન્ય જીવન જીવી રહી હતી અને ચોથા ધોરણમાં પહોંચ્યા ત્યાં સુધીમાં તેની ઉંચાઈ ખૂબ જ નજીક ગઈ અને ઉમર વધવાની સાથે વધતી નહોતી અને આ કારણે હરવિંદર કૌરની માતા પૌત્ર. ખૂબ ચિંતિત રહેવાનું શરૂ કર્યું.

Image Credit

અને તેણે તેની પુત્રી હરવિન્દર કૌરની સારવાર પણ ઘણી જગ્યાએ કરાવી કે જેથી હરવિંદર કૌરની ઉંચાઇ થોડી લંબાઈએ વધી ન શકે અને 11 ઇંચની ઉંચાઈ પછી પણ હરવિન્દરની ઉંચાઈ વધતી ન હતી અને બધાએ તેની મજાક કરવી શરૂ કરી હતી અને લોકો પ્રકારની પ્રકારની બનવા લાગ્યા હતા.

Image Credit

પોતાના એક ઇન્ટરવ્યુમાં હરવિન્દરે કહ્યું હતું કે તે લોકોના ત્રાસ થી એટલી નારાજ હતી કે તેને બહાર જવાનું બંધ કરી દીધું હતું અને પોતાની જાતને રૂમમાં બંધ કરી દીધી હતી અને દિવસ અને રાત તેની લંબાઈ વિશે વિચારતી હતી અને પછી એકવાર તેણે મનમાં વિચાર્યું કે જો તે આ નબળાઇને તેની શક્તિ બનાવી શકે અને જીવનમાં આગળ વધી શકે.

Image Credit

અને પછી તેણે તે જ કર્યું અને ખૂબ જ ખંતથી અભ્યાસ કર્યો અને વકીલ બનવાનું પોતાનું સ્વપ્ન પણ પૂરું કર્યું અને પછી જીવનમાં હરવિન્દરે કદી પાછું વળીને જોયું નહીં અને ફરતા રહ્યા અને જે લોકો તેની મજાક ઉડાવતા હતા તે લોકોએ તેમને હાલાકી આપી. તેમનો આદર અને સન્માન કરે છે.

Image Credit

હરવિંદર કૌરનું એવું માનવું છે કે તમારે હંમેશાં પોતાને પ્રેમ કરવો જોઈએ અને જીવનના બે રસ્તાઓ છે, જેમાંથી એક તમારે તમારા ડર સામે છોડી દેવો જોઈએ અને બીજો, તમારા ડરથી લડવું જોઈએ અને વિજય મેળવવો જોઈએ અને તમને શારીરિક આપનારા લોકો તેમને તેમની રચના સાથે ન્યાય આપો, તેમના કાર્ય અને ઉત્સાહથી તેમને જવાબ આપો અને તમારી પ્રેરણાને તમારી પોતાની બનાવો, પછી જીવનમાં ચોક્કસપણે સફળતા મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *