કેટલીક બોલિવૂડ ફિલ્મો માઇલસ્ટોન સાબિત થઈ છે અને આ ફિલ્મોએ દર્શકોના દિમાગ પર ઊંડી યાદો છોડી દીધી છે. જેના કારણે આજે પણ ચાહકોને આ ફિલ્મ્સની સ્ટાર કાસ્ટ અને ડાયલોગ યાદ આવે છે. આ એપિસોડમાં 30 વર્ષ પહેલા 1991 માં આવેલી ફિલ્મ સનમ બેવાફા પણ શામેલ હતી.

Image Credit

આ ફિલ્મમાં સલમાન ખાનને જેટલો પ્રેમ મળ્યો, એટલો જ પ્રેમ અભિનેત્રી ચાંદનીને મળ્યો. સલમાન ખાન તે દિવસોમાં ફિલ્મોમાં અદ્યતન હતો, આ રીતે દરેક તેના મોહક લુક માટે દિવાના હતા. તેમજ ચાંદનીએ તેની પોતાની સુંદરતા પર બોલિવૂડમાં સ્થાન બનાવ્યું હતું.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે ચાંદનીએ આ ફિલ્મમાં અભિનય માટે ઓડિશન આપ્યું હતું અને તે હજારો છોકરીઓમાં પસંદ કરવામાં આવી હતી. ખરેખર, જ્યારે સનમ બેવાફા ફિલ્મની સલમાન ખાનની વિરુદ્ધ અભિનેત્રીની વાત આવી ત્યારે ફિલ્મ નિર્માતાઓએ આ માટેની જાહેરાત દૂર કરી. તે દિવસોમાં ચાંદની કોલેજમાં હતી અને જ્યારે તેણીને તે વિશે જાણ થઈ ત્યારે ચાંદનીએ પણ તેનું ફોર્મ ભર્યું.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે તે દિવસોમાં માત્ર ચાંદની જ નહીં પરંતુ દેશભરની યુવતીઓ પણ સલમાન ખાનની દિવાની હતી. દરેક જણ તેમને મળવા માંગે છે અને તેમની સાથે કામ કરવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં ચાંદની પણ સલમાન ખાનના દિવાના હતા અને તેમણે આ ખાસ પ્રસંગને હાથમાંથી જવા દીધો નહીં. આથી ચાંદનીને સનમ બેવાફા માટે પસંદ કરવામાં આવી હતી અને તેને સલમાન જેવા સુપરસ્ટાર્સ સાથે કામ કરવાની તક મળી હતી.

Image Credit

ફિલ્મ સનમ બેવાફા બોક્સ ઓફીસ પર સુપરહિટ બની હતી અને આ ફિલ્મે કમાણીની બાબતમાં ઘણા રેકોર્ડ તોડ્યા હતા. જોકે, ચાંદનીએ આ પછી થોડીક ફિલ્મોમાં કામ કર્યું અને પોતાને કાયમ માટે બોલીવુડથી દૂર કરી દીધી. વર્ષ 1994 એ વર્ષ હતું જ્યારે તેણે સતિષ શર્મા સાથે લગ્ન કર્યા અને તે કાયમ માટે ફ્લોરિડા સ્થાયી થઈ ગઈ.

Image Credit

ચાંદનીએ હવે પોતાને અભિનયની લાઇન અને બોલિવૂડની ઝગમગાટથી કાયમ માટે દૂર કરી દીધું છે અને હવે ફ્લોરિડાના ઓર્લાન્ડોમાં એક ડાન્સ ક્લાસ ચલાવે છે. ઉપરાંત, તેમના પતિ સતીષ શર્મા વ્યવસાયની દુનિયામાં એક મોટું નામ છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે ચાંદનીની બે પુત્રી છે અને તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેણે બોલિવૂડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓ કરીના અને કરિશ્માના નામ પરથી પોતાની બે પુત્રીનું નામ રાખ્યું છે. હા, ચાંદનીની પુત્રીઓનું નામ કરીના અને કરિશ્મા છે.

Image Credit

સનમ બેવાફા ફિલ્મથી ચાંદની પ્રેક્ષકોમાં જાણીતી બની. આ ફિલ્મમાં તેની અભિનય અને સુંદરતાને જોઈને લોકો અનુમાન લગાવી રહ્યા હતા કે ચાંદની લાંબા સમય સુધી બોલિવૂડ પર રાજ કરશે.

Image Credit

જો કે, એવું થઈ શક્યું નહીં અને સનમ બેવાફા પછી તેણે હિના, ઉમર 55 દિલ કી બચપન કા, જાન સે પ્યારા, 1942 અ લવ સ્ટોરી, જય કિશન, ઈકે પે ઈકા, આજ સનમ, મિસ્ટર આઝાદ અને હાહાકાર જેવી કેટલીક ફિલ્મ્સમાં કામ કર્યું. ચાંદનીની પહેલી ફિલ્મ સનમ બેવાફા હતી અને છેલ્લી ફિલ્મ હાહાકાર હતી જે 1996 માં રજૂ થઈ હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.