મિત્રો, બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની ડ્રીમ ગર્લ કહેવાતી અભિનેત્રી હેમા માલિની અને અભિનેતા ધર્મેન્દ્રની લવ સ્ટોરી ખૂબ જ રસપ્રદ છે. હેમા માલિની અને ધર્મેન્દ્રની લવ સ્ટોરી ફક્ત બોલિવૂડના ફિલ્મજગત સુધી જ સીમિત નહોતી રહી પરંતુ, દુનિયાભરમા પ્રખ્યાત બની છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે બોલીવુડની ફિલ્મોમાં આ બંનેની જોડીને દર્શકોએ ખૂબ પસંદ કરી હતી. ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીની જોડી ઓનસ્ક્રીન તેમજ ઓફસ્ક્રીન બંને પર સુપરહિટ રહી છે. હેમા માલિની તેના સમયમાં લાખો હૃદય પર રાજ કરતી હતી.

image source

હેમા માલિની તે સમયની ખૂબ જ સુંદર અને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી પરંતુ, આજે અમે તમને ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીના પ્રેમની કહાની કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જ્યારે ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિનીને રોમાંસ કરવાનો બહાનું શોધી કાઢતો હતો. એવું પણ અહેવાલ છે કે ધર્મેન્દ્ર કેમેરામેનને પૈસા આપતો હતો અને તેને વારંવાર રિટેક કરાવતો હતો. અભિનેતા ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિની સાથે રોમાન્સ કરવાનો અનોખો રસ્તો શોધતો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં આવતા પહેલા ધર્મેન્દ્રના લગ્ન થઇ ચુક્યા હતા પરંતુ, તેમને પહેલો પ્રેમ હેમા માલિની સાથે થયો હતો.

image source

જોકે, ધર્મેન્દ્રના અફેર પર કોઈ પ્રતિબંધ નહોતો. ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિની સાથે ખુલ્લેઆમ ફ્લર્ટ કરી રહ્યા હતા.તમને જણાવી દઈએ કે હેમા માલિની અને ધર્મેન્દ્રની પહેલી મુલાકાત ફિલ્મ “તુમ હસીન મેં જવાન”ના સેટ પર હતી. ત્યારબાદ બંનેએ ૪૦ કરતા પણ વધુ ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું હતું. અહેવાલો અનુસાર, એવા અહેવાલ છે કે અભિનેતા ધર્મેન્દ્ર ડ્રીમ ગર્લ હેમા માલિનીની અદાઓ પર સંપૂર્ણપણે મોહિત થઇ ચુક્યા હતા.

image source

ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીએ બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે પરંતુ, ફિલ્મ ‘શોલે’ના શૂટિંગ દરમિયાન બંને એકબીજાની ખુબ જ વધારે પડતા નજીક આવી ગયા હતા. ફિલ્મ પછી તેમનો પ્રેમ વધી ગયો હતો અને બંને એકબીજાના પ્રેમમા પાગલ થઈ ગયા હતા. જ્યારે ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિનીના પ્રેમમા પાગલ થઈ ગયો ત્યારે તે પરિણીત હતો અને ચાર બાળકોનો પિતા હતો પરંતુ, તેને તેની ચિંતા નહોતી અને તેણે હેમા માલિની સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

image source

અભિનેત્રી હેમા માલિનીનો પ્રેમ મેળવવા માટે અભિનેતા ધર્મેન્દ્રએ ખુબ જ મહેનત કરવી પડી હતી. અહેવાલો અનુસાર, એવા અહેવાલો છે કે હેમા માલિનીનો પરિવાર ધર્મેન્દ્ર સાથેના તેના સંબંધોથી બિલકુલ ખુશ નહોતો. તેનું મુખ્ય કારણ ધર્મેન્દ્રના લગ્ન થઇ ચુક્યા હતા અને તેમને ચાર બાળકો હતા. બંને વચ્ચેના સંબંધોને લઈને પરિવાર ખૂબ જ ગુસ્સે થયો હતો, જેના કારણે ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિની છુપાઈ-છુપાઈને મળતા હતા. જો શૂટિંગ દરમિયાન હેમા માલિનીના પરિવારનો કોઈ સભ્ય આવ્યો હોય તો મળવુ ખુબ જ મુશ્કેલ સાબિત થતુ.

image source

ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિનીના પ્રેમમાં સંપૂર્ણપણે ડૂબી ગયો હતો અને તેને કોઈપણ રીતે મેળવવા માંગતો હતો. એવુ કહેવાય છે કે, ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિનીની નજીક આવવા માટે એક અનોખુ બહાનુ શોધી રહ્યો હતો. શૂટિંગ દરમિયાન પણ તે ફિલ્મોના કેમેરામેનને પણ પતાવી લેતો હતો અને જ્યારે પણ કોઈ રોમેન્ટિક સીન આવતો ત્યારે ધર્મેન્દ્રએ કેમેરામેનને વારંવાર રિટેક કરવા માટે પૈસા આપ્યા હતા. જ્યારે કેમેરામેને ક્યારેય લાઈટ ઓછી હોવાની વાત કરી ત્યારે તે ક્યારેક અન્ય કોઈ કારણ આપીને રીટેક કરાવતો હતો.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *