શોલે :

Image Credit

ફિલ્મના હીરો ધર્મેન્દ્ર અને અમિતાભ બચ્ચન હતા. અને વિલન ગબ્બર હતા. જોકે ફિલ્મમાં જય વીરુની મિત્રતાની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી, પરંતુ વિલન ગબ્બરે એવી છાપ છોડી કે આજે પણ આ ફિલ્મમાં બોલાતા તેમના ડાયલોગ્સ યાદ આવે છે. લૂંટારૂ ગબ્બર સિંહની ભૂમિકા એક્ટર અમજદ ખાને ભજવી હતી.

શ્રી ભારત :

Image Credit

આ ફિલ્મ ઘણી લોકપ્રિય હતી. અનિલ કપૂરે ગાયબ થઈને લોકોને ખૂબ જ મજા આપી હતી. પરંતુ ફિલ્મમાં વિલન મોગેંબોનું પાત્ર એવું છાયા છે કે આજે પણ જ્યારે અમૃત પુરીનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે, ત્યારે આ ભૂમિકા વિશેષ યાદ આવે છે. ફિલ્મમાં અમરીશ પુરી અનિલ કપૂરની છાવણી કરતા જોવા મળ્યા હતા.

ડર :

Image Credit

શાહરૂખ ખાનને રોમાંસનો રાજા કહેવામાં આવે છે. પરંતુ દર્શકો પણ તેના ડર નામના ફિલ્મના દેખાવને જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા. આ ફિલ્મમાં સની દેઓલ પણ હતો પરંતુ શાહરૂખનું નકારાત્મક પાત્ર તેમના પર ભારે જોવા મળ્યું હતું. કિરણને મેળવવા તેણે બધી હદ વટાવી દીધી હતી.

સંઘર્ષ :

Image Credit

અક્ષય કુમાર અભિનીત આશુતોષ રાણાએ આ ફિલ્મમાં વિલનની ભૂમિકા ભજવી હતી. જેમાં તે કિન્નરની ભૂમિકામાં હતો. પરંતુ લોકો તેની કામગીરી જોઇને ચોંકી ગયા. આજ સુધી, તેમને લજાશંકર પાંડેની ભૂમિકામાં ભૂલ્યા નથી. શ્રી રાણા – અક્ષય કુમારની સંઘર્ષ ફિલ્મમાં તેની ભૂમિકા કોણ ભૂલી શકે છે. આજે પણ આશુતોષ રાણા આ રોલ માટે જાણીતા છે. આમાં તે લજ્જા શંકર પાંડે નામના ટ્રાંસજેન્ડરની ભૂમિકામાં હતો. અને આ ભૂમિકા એટલી શક્તિશાળી હતી કે તેને આ ફિલ્મ માટે બેસ્ટ વિલનનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મળ્યો.

પદ્માવત :

Image Credit

શાહિદ કપૂરે આ ફિલ્મમાં હીરોની ભૂમિકા ભજવી હતી, રણવીર સિંહ જેને અલાઉદ્દીન ખિલજી બનાવવામાં આવ્યો હતો તે અને દીપિકા પાદુકોણ વિલનની ભૂમિકામાં હતા. અને તેણે એક ભૂમિકા ભજવી હતી જેની કલ્પના જ કરી શકાય છે. હોરીને આવા વિલન તરીકે જોવો તે પ્રેક્ષકોની વાત ન હતી, પરંતુ દરેક જણ તેના પ્રદર્શન તરફ નમી ગયા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.