જ્યારે નોરા ફતેહી પોતાનું નામ કમાવવા કેનેડાથી ભારત આવી હતી, ત્યારે તે આ દેશમાં કોઈને ઓળખતી નહોતી. શરૂઆતના દિવસોમાં, તેણે મુંબઇમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો, જેની ખરાબ યાદો તેના મગજમાં હજી તાજી છે. નોરાએ કરીના કપૂર ખાનના ચેટ શો વોટ વુમન વોન્ટમાં આવી જ એક વાર્તા કહી છે, જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે.

Image Credit

નોરાએ કહ્યું કે જ્યારે તે ઇન્ડસ્ટ્રીમાં નવી હતી, ત્યારે કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટરએ તેને ઘરે બોલાવી હતી અને તેનું એટલું અપમાન કર્યું હતું કે તે રડતી રડતી ઘરે ગઈ હતી. આ વાત વર્ષો પહેલાની છે જયારે નોરા ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં એકદમ નવી જ હતી.

Image Credit

નોરાએ કરીના સાથેની વાતચીત દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે, હું એક કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટર હતો જેની સાથે હું મળી હતી જ્યારે હું ભારતમાં નવી હતી. તેઓએ મને કહ્યું કે મારે મારી બેગ પેક કરીને અહીંથી ભાગવું જોઈએ.

Image Credit

નોરાએ વધુમાં કહ્યું, કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટરએ મને કહ્યું, તમારા જેવા ઘણા લોકો અહીં આવે છે, આપણો ઉદ્યોગ તમારા જેવા લોકોથી પરેશાન થઈ ગયો છે. અમને તમારા જેવા લોકોની ઇચ્છા નથી. નોરાએ વધુમાં કહ્યું કે, કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટર મને જોરથી બૂમ પાડી રહ્યા હતા કે તમે પ્રતિભા વિનાના છો, અમને તમારા જેવા લોકોની જરૂર નથી.

નોરા આ ઘટના બાદ કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટરને મળવા ઘરે આવી હતી અને ખૂબ રડી પડી હતી. નોરાએ કહ્યું કે તે કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટર પાસે જાતે કામ પૂછવા નહોતી ગઈ. તેને બોલાવીને બોલાવવામાં આવી હતી. નોરાને ખબર પણ નહોતી કે તે કોણ છે.

Image Credit

આ ખરાબ અનુભવ પછી નોરાને લાગ્યું કે ભારતમાં શું બધા લોકોએ તેમના ઘરે બોલાવીને આવું વર્તન કરે છે? જો કે, આ ઘટના અને આવા ઘણા ખરાબ અનુભવોમાંથી પસાર થયા પછી જ નોરા તે તબક્કે છે જ્યાં લોકોને પહોંચવા માટે ઘણા પાપડ પિલવા પડે છે.

તેના શ્રેષ્ઠ નૃત્યની સાથે, હવે લોકો તેને માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ વિશ્વભરમાં જાણે છે. નોરાએ ઘણા મહાન ગીતો પર જોરદાર ડાન્સ કર્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *