ભારતમાં જ્યારે પણ ગ્લેમર અને ફેશનની વાત કરવામાં આવે છે ત્યારે બીટટાઉન અભિનેત્રીઓનો ચહેરો ધ્યાનમાં આવે છે. આ કારણ છે કે આ ઉદ્યોગનો સામાન્ય લોકો પર ખૂબ પ્રભાવ પડે છે. પરંતુ ભારતના ટોચના ઉદ્યોગપતિઓની પત્નીઓ પણ શૈલીની દ્રષ્ટિએ પાછળ રહી ગયેલા લોકોમાં નથી. અમે આવી કોર્પોરેટ જાયન્ટ્સની પત્નીઓના નામ લાવ્યા છીએ જે ઘણી વાર તેમની સ્ટાઇલિશ સ્ટાઇલ માટે હેડલાઇન્સ બનાવે છે.

નીતા અંબાણી :

Image Credit

 

આ નામને કોઈ ઓળખની જરૂર નથી. ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીની પોતાની ઓળખ છે. તેમના સામાજિક કાર્ય ઉપરાંત, મિસ અંબાણી ભવ્ય ફેશન અને શૈલી માટે પણ જાણીતી છે. ભલે તે ઘરે ફંકશન હોય, રેડ કાર્પેટ દેખાવ હોય કે ક્યાંક તેને બીજી ઇવેન્ટ માટે જવું હોય, નીતા હંમેશાં એક કરતા વધારે ક્લાસી લુકમાં જોવા મળે છે.

દિવ્ય ખોલસા કુમાર :

Image Credit

ટી સીરીઝના માલિક ભૂષણ કુમારની પત્ની દિવ્યા ખોસલા કુમાર સૌથી સ્ટાઇલિશ હોવાનું માનવામાં આવે છે, તે કદાચ ખોટું નથી. બેબી ફેસની રખાત કોર્પોરેટ જાયન્ટની અભિનેત્રી અને પત્ની બોલ્ડ વેસ્ટર્ન કપડાથી લઈને ટ્રેન્ડી કપડાં સુધીની હોય છે. આટલું જ નહીં, દિવ્યા ઘણી વાર રેમ્પ પર ચાલતી પણ જોવા મળી છે, જેમાં તેનો અવતાર હંમેશાં આકર્ષક લાગ્યો છે.

નતાશા પુનાવાળા :

Image Credit

વિશ્વની સૌથી મોટી રસી ઉત્પાદન કંપની, સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયાના સીઈઓ આદર પૂનાવાલાની પત્ની નતાશા પૂનાવાલા ફેશન ઉત્સાહી તરીકે જાણીતી છે. તે વિશ્વના ટોચના ડિઝાઇનરોથી લઈને ભારતના કપડાંમાં જુદા જુદા પ્રસંગો પર જોવા મળે છે. આમ તો માત્ર ફેશન પ્રેમી જ નહીં, નતાશાને સમાજ સેવી, કંપનીના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર, વિલ્લો પૂનાવાલા ફાઉન્ડેશનના અધ્યક્ષ, નેધરલેન્ડના પૂનાવાલા સાયન્સ પાર્કના ડાયરેક્ટર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

ઈશા અંબાણી :

Image Credit

નીતાના ગુણો તેમની પુત્રી ઇશા અંબાણીમાં પણ આવ્યા છે, જે હવે ભારતના પ્રખ્યાત પીરામલ ઘરનાની વહુ છે. તેના પતિ આનંદ પીરામલ કંપનીના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર છે. ઇશાની ફેશન વિશે ભાગ્યે જ કંઇક કહેવાતું નથી, કારણ કે આ સુંદર મહિલા હંમેશાં આકર્ષક પશ્ચિમીથી ટ્રેન્ડી વસ્ત્રોમાં જોવા મળે છે, જે હેડલાઇન્સને એકઠા કરે છે. આમ તો અમે તમને જણાવી દઈએ કે વિશ્વના દરેક લક્ઝરી પાસમાં હોવા છતાં, ઇશાને કપાસનો સૌથી સરળ પોશાકો પસંદ છે.

મૌરીન વાડિયા :

Image Credit

વાડિયા ગ્રુપના અધ્યક્ષ નુસલી વાડિયાની પત્ની મૌરીન વાડિયાના જીવનને શરૂઆતમાં સિન્ડ્રેલાની વાર્તા માનવામાં આવતું હતું, પરંતુ ગ્લેમર જગતમાં તેણે જે રીતે પોતાનું નામ બનાવ્યું તેણીએ ખૂબ પ્રશંસા અને પ્રેરણા મેળવી. ગ્લેમર મેગેઝિનના વડા અને પ્રખ્યાત બ્યુટી હાઉસના આયોજકોમાંની એક મૌરિન સમયાંતરે પતિના ધંધાને ટેકો આપતી જોવા મળે છે. તે ટોચના ઉદ્યોગપતિઓની પત્નીઓમાંની એક છે જેની ઓળખ ફક્ત પતિના નામે નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *