સ્ટાર પ્લસની પ્રખ્યાત સીરિયલ ‘યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈ’ હજી પણ ટીવી ઉદ્યોગની કેટલીક લોકપ્રિય સિરિયલની સૂચિમાં શામેલ છે. અને આ જ કારણ છે કે તેના નિર્માતા-દિગ્દર્શકને આ સિરિયલની બીજી સિરિયલ બનાવવાની ફરજ પડી હતી. અને જો તમે આ અધ્યાય જોયો છે, તો તેમાં એક નાય નામનું પાત્ર હતું, જે પણ મુખ્ય હતો. આવી સ્થિતિમાં આજે આ પોસ્ટ દ્વારા અમે તમને કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમને નાયરાની ભૂમિકા નિભાવવાની ઓફર મળી હતી, પરંતુ તેઓએ જાતે જ તેનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.

ટીના દત્તા :

Image Credit

નયારાના રોલ માટે જે ઓફર મોકલાવાઈ હતી તે પછીની અભિનેત્રી અભિનેત્રી ટીના દત્તા હતી. કલર્સ પર પ્રસારિત થયેલા શો ‘ઉત્તરણ’ ની તે મુખ્ય અભિનેત્રી હતી. પરંતુ ટીનાની પહેલી સિરિયલ એક ફેમિલી ડ્રામા કેટેગરીમાં સિરિયલ હોવાથી તે આ વખતે કંઇક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવા માંગતી ન હતી અને તેથી જ તેણે ફેમિલી ડ્રામા શો યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈમાં નયારાના પાત્રને નકાર્યું.

રૂપલ ત્યાગી :

Image Credit

અભિનેત્રી રૂપલ ત્યાગી બીજું કોઈ નહીં પરંતુ સીરિયલ ‘સપને સુહાને ચિકપન કે’માં જોવા મળેલી અભિનેત્રી છે. અને અમે તમને જણાવી દઈએ કે ‘યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈ’ સિરિયલના સેટ પરથી રૂપલને નાયરાની ભૂમિકા માટે પણ બોલાવવામાં આવી હતી, પરંતુ જ્યારે રૂપલ ખરેખર આવી ત્યારે આ પાત્ર અનુસાર તે વજન ખૂબ વધુ થઈ ગયું અને તેથી તેની ઈચ્છા હોવા છતાં અભિનેત્રી રૂપલ ત્યાગી આ ભૂમિકા નિભાવી શક્યા નહીં.

જન્નત જુબૈર :

Image Credit

શોર્ટ વીડિયો પ્લેટફોર્મ ટિક-ટોક પર આજે ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ ચૂકેલી અભિનેત્રી જન્ન્ત ઝુબૈર રહેમાનીએ બાળ કલાકાર તરીકેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. સૌ પ્રથમ, જન્નતને ‘ફૂલવા’ નામની સિરિયલમાં જોવા મળી હતી, ત્યારબાદ તે દિગ્દર્શકોની નજરે પડી હતી. અને આ જ કારણથી જન્નતને નયારાના રોલ માટે પણ ઓફર કરવામાં આવી હતી, પરંતુ તે ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી બ્રેક લઈ રહી હતી અને તેથી તેણે આ ભૂમિકા નિભાવવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.

સનાયા ઈરાની :

Image Credit

ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીની બીજી જાણીતી અને ખૂબ જ સુંદર અભિનેત્રી સનાયા ઈરાની છે જેણે ઘણી મોટી અને પ્રખ્યાત સીરિયલ્સ નોંધાવી છે. પરંતુ હિના ખાનની વિરુદ્ધમાં, તે નયારાની આ લીડ ભજવવા માંગતી નહોતી, કારણ કે તેણે પાત્ર ભજવતાં હિના ખાનની પુત્રી બનવાની હતી. અને આને કારણે, તેઓએ નયારાની ભૂમિકા માટેની ઓફરને નકારી કાઢી હતી.

ઈશિતા દત્તા :

Image Credit

અભિનેત્રી ઇશિતા દત્તા બીજું કોઈ નહીં પણ પ્રખ્યાત સીરિયલ ‘બેપ્નાહ પ્યાર’માં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવનારી અભિનેત્રી હતી. પરંતુ જ્યારે તેને નાયરાની ભૂમિકાની ઓફર કરવામાં આવી ત્યારે તેણે તે કરવાની ના પાડી. જોકે, આ પાછળનું કારણ શું હતું તે હજુ સુધી જાણી શકાયું નથી.

દીગાંગના સૂર્યવંશી :

Image Credit

સ્ટાર પ્લસની પ્રખ્યાત સીરિયલ ‘એક વીર કી અરદાસ વીરા’માં અભિનેત્રી દિગંગા સૂર્યવંશીએ વીરાની મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી. ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે આ શોના બીજા અધ્યાયમાં દિગગ્ના જોવા મળી હતી, જેમાં વીરા ખૂબ મોટી થઈ ગઈ હતી. અને આ શો પછી તેને ‘યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈ’ ની નયારાના રોલ માટે ઓફર મળી હતી, પરંતુ ત્યાં સુધીમાં તેણે ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીથી દૂર રહેવાનું નક્કી કરી લીધું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *