83 વર્ષીય જાણીતા રતન ટાટા ફરી એકવાર સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય બન્યા છે. આપને જણાવી દઈએ કે રતન ટાટા પોતાના એક પૂર્વ કર્મચારીને મળવા માટે મુંબઈથી પુણે પહોંચ્યા છે, ત્યારબાદ દરેક સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી ચર્ચાઓ કરી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે રતન ટાટા હંમેશા તેમની ઉદારતા માટે જાણીતા છે. તે દરેક પ્રસંગે લોકોને મદદ કરવામાં મોખરે છે. તેમણે ક્યારેય તેમની કંપનીમાં કામ કરતા કર્મચારીઓને ધ્યાનમાં લીધા નથી. રતન ટાટા તેમના બધા કર્મચારીઓને પરિવારના સભ્યો તરીકે જોતા રહે છે. રતન ટાટા અનેક કલ્યાણકારી યોજનાઓ ચલાવી રહ્યા છે જે તેના કર્મચારીઓને લાભ આપે છે.

Image Credit

ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટા હંમેશા તેમની ઉદારતા માટે જાણીતા છે. ભારતના સૌથી વધુ ગમ્યા 83 વર્ષીય ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટાએ ફરી એકવાર માનવતાનું દાખલો બેસાડ્યો છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે રતન ટાટાને તેના હાલના અને પૂર્વ કર્મચારીઓ વિશે વધુ ચિંતા છે. તેઓ ક્યારેય તેમના કર્મચારીઓને મુશ્કેલીમાં જોઈ શકતા નથી. તમે અનુમાન લગાવી શકો છો કે તે પોતે જ અચાનક ઘણા દિવસોથી તેના માંદા કર્મચારીને મળવા માટે તેના ઘરે પહોંચ્યો હતો. અહેવાલો અનુસાર કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રતન ટાટા તેના પૂર્વ કર્મચારીની પ્રગતિ જાણવા મુંબઈથી પુણે પહોંચ્યા હતા. આ કર્મચારી ઘણા દિવસોથી બીમાર હતો.

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે રતન ટાટા અચાનક જ જ્યારે તેના કર્મચારીના ઘરે પહોંચ્યા ત્યારે રતન ટાટા કર્મચારીને જોઈને ખૂબ જ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. કર્મચારી તેની આંખો પર વિશ્વાસ કરી શકતો ન હતો કે રતન ટાટા તેને મળવા ઘરે આવ્યો છે. રતન ટાટાએ તેમનો પ્રવાસ સંપૂર્ણપણે વ્યક્તિગત રાખ્યો હતો. આ બાબતે મીડિયા માણસોને કોઈ માહિતી આપવામાં આવી ન હતી. રતન તાતા ચૂપચાપ પૂનાની સોસાયટીમાં પહોંચ્યા અને તેમના પૂર્વ કર્મચારીને મળ્યા.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, રતન ટાટા રવિવારે બપોરના 3 વાગ્યે કોથરૂદના ગાંધી ભવન પાસે વુડલેન્ડ સોસાયટી પહોંચ્યા હતા. તેમની સાથે કોઈ પ્રકારની ભીડ કે સલામતી નહોતી. તે શાંતિથી અહીં આવ્યો. રતન ટાટા તેના પૂર્વ કર્મચારી ઇમનાદારના ઘરે પહોંચે છે અને તેની સાથે વાત કરે છે અને તેની સ્થિતિ વિશે જાણ કરે છે. સોસાયટીમાં રહેતી અંજલિ પારડીકરે કહ્યું કે રતન ટાટા જોવામાં એટલા આરામદાયક છે કે તેમને એવું લાગ્યું નહીં કે તે એટલા મોટા ઉદ્યોગપતિ છે. તેનો સ્વભાવ ખૂબ સારો હતો. આટલો મોટો ઉદ્યોગપતિ હોવા છતાં, તેનામાં કોઈ ગર્વ નથી.

Image Credit

રતન ટાટાની કાર સોસાયટીમાં પ્રવેશી અને તે પોતાની કારમાંથી નીચે ઉતરીને સીધી લિફ્ટમાં ગયો. અંજલિ કહે છે કે પહેલા તેમને એવું નહોતું લાગ્યું કે તે આટલી મોટી ઉદ્યોગપતિ છે, પરંતુ જ્યારે અંજલિએ કર્મચારીઓને પૂછ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે હા તે રતન ટાટા છે. સોસાયટીના પ્રમુખ અભિજિત મકાશીરે કહ્યું કે રતન ટાટાના તેમના સમાજમાં આગમન હંમેશાં યાદ રહેશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.