જ્યારે પણ બોલીવુડમાં કોમેડીની ચર્ચા થાય છે ત્યારે જહોની લીવરનું નામ ચોક્કસપણે દરેકના મનમાં આવે છે. જોનીને કોમેડીનો કિંગ કહેવું ખોટું નહીં થાય, પણ શું તમે જાણો છો કે જોનીનું બાળપણ ખૂબ જ અશાંત પરિસ્થિતિમાં હતું? હા, આજે જ્હોની ઉદ્યોગમાં એક જાણીતું નામ છે, પરંતુ એક સમય હતો જ્યારે જોનીને ઘર ચલાવવા માટે શેરીઓમાં પેન વેચવી પડતી.

Image Credit

ખરેખર, જોનીના પિતા ખાનગી કંપનીમાં નોકરી કરતા હતા, જ્યારે તે માત્ર 7માં ધોરણમાં હતો, ત્યારે તેણે અભ્યાસ છોડી દીધો હતો. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે સમયે માળીની તેના ઘરની હાલત ખૂબ ખરાબ હતી, જેના પછી જોનીએ શેરીઓમાં પેન વેચવાનું શરૂ કર્યું. ખાસ વાત એ હતી કે જોની બોલીવુડ સ્ટાર્સના મીમ્સ બનાવી ને વેંચતા હતા. સમય વીતી ગયો અને જોનીને તેના પિતાએ હિન્દુસ્તાન લીવરમાં નોકરી પર રાખ્યા અહીંથી, તેના નામ સાથે ‘લિવર’ શબ્દ જોડાયો હતો.

Image Credit

અહીં પણ જોની બોલીવુડ સ્ટાર્સ સાથે ભળીને તેના મિત્રોને હસાવતા હતા. ફિલ્મની મુસાફરીની વાત કરીએ તો જોનીને ફિલ્મ ‘તુમ પર હમ કુર્બાન’ થી પહેલો બ્રેક મળ્યો હતો જ્યારે સુનીલ દત્તની ફિલ્મ ‘દર્દ કા રિશ્તા’ જોનીની કારકિર્દી માટે એક સીમાચિહ્નરૂપ સાબિત થઈ હતી. જોનીએ બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે જેમાં શામેલ છે – કુછ કુછ હોતા હૈ, યસ બોસ, કભી ખુશી કભી ગમ અને હાઉસફુલ સહિત ગોલમાલ જેવી ફિલ્મો સામેલ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.