મિત્રો, બોલિવૂડના દબંગ તરીકે જાણીતા સલમાન ખાનનું નામ પણ ફિલ્મ ઉદ્યોગના દિગ્ગજ અભિનેતાઓમાં છે. તે ફિલ્મ ઉદ્યોગના સફળ અભિનેતાઓની સૂચિમાં શામેલ છે. તેની ફિલ્મો ઉપરાંત સલમાન ખાન પણ તેના અંગત જીવન વિશે ચર્ચામાં છે. તે તેની મિત્રતા માટે પણ જાણીતા છે અને દુશ્મની માટે પણ. જો કોઈ સલમાન ખાનને છેતરવાની કોશિશ કરે તો તેનુ તે ઇન્ડસ્ટ્રીમાં શ્વાસ લેવાનું મુશ્કેલ કરી દે છે. ચાલો જાણીએ એ કયા કલાકારો છે જેને સલમાન સાથે દુશ્મની ભારે પડી…

 

Image Credit

વિવેક ઓબેરોય :

હિન્દી ફિલ્મજગતના જાણીતા કલાકારો વિવેક ઓબેરોય અને સલમાન ખાન વચ્ચેની દુશ્મનાવટ પણ ખૂબ પ્રખ્યાત છે, પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે તેમની આ દુશમનીનું કારણ લાવ ટ્રાયએન્ગલ છે. તમને જણાવી દઈએ કે, સલમાનના બ્રેકઅપ પછી વિવેક ઓબેરોયની ઐશ્વર્યા રાય સાથેની નિકટતા વધવા માંડી હતી અને તેનું અફેર હેડલાઇન્સમા રહેવા પામ્યું હતું, જેના કારણે સલમાન ખાન ખૂબ ગુસ્સે થયો હતો. સલમાન ખાને વિવેકને ચેતવણી પણ આપી હતી કે તે તેના જીવનની સૌથી મોટી ભૂલ કરી રહ્યો છે. ધીરે ધીરે વિવેક ઓબેરોયે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું. વિવેક ની આ ભૂલને લીધે તેને ફિલ્મો મળવાનું બંધ થયું અને કરિયર ડૂબવા લાગ્યું…

image source

રણબીર કપૂર :

સલમાન ખાન કેટરિના કૈફને ચાહતો હતો પરંતુ જ્યારે રણબીર અને કેટરિનાના પ્રેમ પ્રકરણની શરૂઆત થઈ ત્યારે સલમાન ખાનને તે ગમ્યું નહીં અને તેના દિલમાં સલમાન રણબીરને ધિક્કારવા લાગ્યો. સલમાન ખાનની નારાજગીનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે સલમાને તેની બહેન અર્પિતાના લગ્ન સમયે કેટરીનાને કેટરિના કપૂર કહીને બોલાવી હતી. જો કે હવે બંને વચ્ચે ઝગડાઓ થતા નથી.

image source

અનુરાગ કશ્યપ :

પ્રખ્યાત દિગ્દર્શક અનુરાગ કશ્યપ એ સારી ફિલ્મો બનાવવા માટે જાણીતા છે પરંતુ, તેણે પણ સલમાન ખાન સાથે ખરાબ થવાની મોટી ભૂલ કરી હતી. અહેવાલો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે સલમાન ખાને “દબંગ-૨” ના નિર્દેશન માટે અનુરાગ કશ્યપના ભાઈ અભિનવનો સંપર્ક કર્યો હતો પરંતુ, તેણે સલમાન ખાનની ઓફર નકારી દીધી હતી. ત્યારબાદ આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન અરબાઝ ખાને કર્યું હતું.

વાત અહીંથી પૂરી થઈ નહીં, અનુરાગ કશ્યપે કરેલા એક ટ્વિટથી સલમાન ખાનનો ગુસ્સો વધુ વધી ગયો. અનુરાગે પોતાની ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે “સલમાનને લાગે છે કે તે મારા ભાઈની જિંદગી બનાવી રહ્યો છે પરંતુ હું આશા રાખું છું કે તે દબંગ -૨ દ્વારા પહેલા પોતાના ભાઈની કારકિર્દી બનાવી શકે.” મારા ભાઈને તેમની જરૂર નથી પણ તેને અમારી જરૂર છે. ” અનુરાગના આ ટ્વિટ પછી સલમાન ખાન અને તેની વચ્ચે છત્રીસનો આંકડો થયો હતો. ત્યારબાદ બંને વચ્ચે થોડી બોલાચાલી પણ થયેલી.

image source

રેણુકા શહાણે :

સલમાન ખાન આ અભિનેત્રીથી પણ એકવાર ગુસ્સે થયો હતો. ખરેખર, રેણુકાએ કાળા હરણના મામલે સોશ્યલ મીડિયા પર એક લાંબી પહોળી પોસ્ટ શેર કરી હતી અને આ પોસ્ટ દ્વારા તેણે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો હતો, જે સલમાન ખાનને બિલકુલ પસંદ આવ્યુ નહોતુ. ભાઈજાન આ પોસ્ટથી ખુબ જ ગુસ્સે થયા હતા.

image source

અરિજિત સિંઘ :

અરિજિત સિંહ એક પ્રખ્યાત સિંગર છે અને તે સલમાન ખાનના ગુસ્સા તે પણ શિકાર બન્યો છે. ખરેખર, જ્યારે સલમાન ખાન એક એવોર્ડ શોમાં એન્કર કરી રહ્યો હતો ત્યારે અરિજિત સૂતો જોવા મળ્યો હતો, ત્યારબાદ સલમાને તેની એક ફિલ્મમાંથી અરિજિતના ગીતને દૂર કર્યું હતું. અરિજિતે આ માટે ઘણી વખત સલમાન ખાનની માફી પણ માંગી હતી, પરંતુ સલમાન ખાને તેમના વિશે એક વાત પણ સાંભળી ન હતી. જો કે આ વાત અરિજિત ના કરિયર ને આડી આવી નથી, અરિજિત આજે સૌથી ટોપ કલાકારોમાં એક છે. તેને ખસી એવી સફળતા હાંસિલ કરી છે.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *