મિત્રો, બોલિવૂડ ફિલ્મજગતમા આ દિવસોમા કલાકારો ફેમિલી પ્લાનિંગ કરી રહ્યા છે, અનુષ્કા શર્મા – વિરાટ કોહલી, કરીના કપૂર – સૈફ અલી ખાન, નેહા ધૂપિયા – રોહનપ્રીત સિંહ આ બધા કલાકારો તેમના ઘરે નાના મહેમાનના આગમનની તૈયારી કરી રહ્યા છે.આ દરમિયાન મીડિયામાં દીપિકા પાદુકોણ અને રણવીર સિંઘના ફેમિલી પ્લાનિંગના સમાચાર પણ ઉભા થઈ રહ્યા છે. એવુ કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે, આ બંને જલ્દીથી ફેમીલી પ્લાનિંગ કરી શકે છે પરંતુ, હાલ દીપિકાએ આ અટકળોને અટકાવી દીધી હતી.

image source

એક મુલાકાતમાં દીપિકા પાદુકોણે સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે, તે અને રણવીર હાલમાં કોઈ બાળકનું પ્લાનિંગ કરી રહ્યા નથી.આ પાછળ તેણે પોતાના અને રણવીરનુ ખૂબ વ્યસ્ત રહેવાનુ કારણ જણાવ્યુ. તેણે કહ્યું કે, હું અને રણવીર બંને તેમના કામ પ્રત્યે ખૂબ ગંભીર છે.અત્યારે અમારી પાસે ઘણા બધા પ્રોજેક્ટ છે અને કામની વ્યસ્તતાને ધ્યાનમા રાખીને અમે બાળકની યોજના બનાવી રહ્યા નથી.

image source

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે દીપિકા અને રણવીરના લગ્નને ત્રણ વર્ષ થયા છે એટલે ચાહકો આતુરતાથી તેમના બાળકની રાહ જોઈ રહ્યા છે. દીપિકાએ એમ પણ કહ્યું કે રણવીર બાળકોને ખૂબ જ પસંદ કરે છે એટલે આવનારા સમયમા તે ફેમિલી પ્લાનિંગ વિશે ચોક્કસ વિચારશે પણ આ ક્ષણે તેણે પોતાની કારકિર્દી પર વધુ ધ્યાન આપવું પડશે.

image source

દીપિકા અને રણવીરની જેમ બીજા પણ ઘણા યુગલો એવા છે કે, જે ફેમિલી પ્લાનિંગ પહેલાં તેમની કારકિર્દીને મહત્વ આપે છે. જોકે, સમાજ અને સબંધીઓ લગ્ન પછી જ બાળક ઉપર દબાણ લાવવાનું શરૂ કરે છે.આ દબાણને કારણે, તેઓ મૂંઝવણમાં રહે છે કે, શું સંતાનો માટેનો આ યોગ્ય સમય છે. આવી સ્થિતિમા અમે તમને કુટુંબિક આયોજન માટેનો યોગ્ય સમય જણાવીશું.

image source

કૌટુંબિક આયોજન કરતા પહેલા તમારે તમારી જાતને માનસિક રીતે તૈયાર કરવી જોઈએ. બાળકનો ઉછેર એ ખૂબ જ મોટી જવાબદારી છે. જો બંને ભાગીદારો આ માટે પ્રતિબદ્ધ છે, તો જ આ દિશામા આગળ વધો. બાળકોના આગમન પછી ખર્ચ બમણો થાય છે.આવી સ્થિતિમાં તમારી આર્થિક સ્થિતિ પર પણ એક નજર નાખો. આ એક મોટો નિર્ણય છે, જે તમારે અને તમારા સાથીને સાથે લેવાનો છે. તેથી, ઘરના લોકો કે સમાજના લોકો શું કહે છે તેના પર ધ્યાન આપશો નહીં. તમારી પરિસ્થિતિને સમજો, તેના વિશે કોઈ નિર્ણય લો, તો જ તમે તમારા માતાપિતાને આનંદ માણશો.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *