ઘણા સ્ટાર્સ બોલીવુડમાં ફેમસ થઇ જાય છે, જો કે લોકપ્રિયતા મેળવવી એટલી સહેલી નથી પરંતુ એકવાર સફળતા પ્રાપ્ત થઈ જાય પછી તે સ્ટાર્સ આખી દુનિયામાં ચમકે છે અને તે જ સમય આપણા જ સમયમાં છે. એક કરતા વધુ સુંદર સુંદર અભિનેત્રી છે જેણે પોતાની સુંદર અને સુંદર રજૂઆતોથી બધાને દિવાના કરી દીધા છે, અને અમારી ફિલ્મ જગતમાં કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ આવી છે જેઓ તેમની ભૂલ અને અજની દોરીને કારણે જેલમાં ગઈ છે. પોસ્ટમાં, અમે તમને બોલિવૂડની આવી અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે જેલની હવા ખાધી છે, તો ચાલો જાણીએ આ યાદીમાં કઈ અભિનેત્રીના નામ શામેલ છે.

મમતા કુલકર્ણી :

Image Credit

બોલીવુડની ખૂબ જ સુંદર અભિનેત્રી મમતા કુલકર્ણી કે જેમણે 90 ના દાયકામાં પોતાની સુંદરતા અને અભિનયથી બધાને દિવાના બનાવ્યા હતા અને મમતાએ કરણ અર્જુન, નસીબ અને બદાબ ખિલાડી જેવી બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. અને તેની મહેનતના જોરે તેણે બોલિવૂડની દુનિયામાં એક અલગ ઓળખ બનાવી દીધી છે, પરંતુ મમતા તેના ગેરકાયદેસર ધંધાને કારણે જેલમાં ગઈ છે. જણાવી દઈએ કે મમતા ડ્રગ્સ સપ્લાય કરવાના આરોપમાં તેના પતિની સાથે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને આ કારણે તેણીને પોલીસે પકડી હતો. ધરપકડ કરી હતી અને જેલની હવા ખાવી પડી હતી.

શ્વેતા બસુ પ્રસાદ :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેત્રી શ્વેતા બાસુ પ્રસાદ જેણે વર્ષ 2002 માં ફિલ્મ સ્પાઇડરથી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી અને આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર સુપરહિટ સાબિત થઈ હતી અને શ્વેતાને આ ફિલ્મ માટે શ્રેષ્ઠ બાળ કલાકારનો રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર મળ્યો હતો અને આ સિવાય શ્વેતા તેણે બોલિવૂડમાં ઘણી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને તેની ફિલ્મી કારકિર્દી સંપૂર્ણ રહી છે, પરંતુ તેને પણ જેલનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને સેક્સ ટ્રેડ રેકેટમાં રોકાયેલા હોવાના કારણે હૈદરાબાદ પોલીસે તેની ધરપકડ કરી હતી અને જેલમાં જવું પડ્યું હતું.

મધુબાલા :

Image Credit

બોલીવુડની ખૂબ જ સુંદર અને જાણીતી અભિનેત્રી મધુબાલાનું નામ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે અને મધુબાલાએ બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું, એક વખત 1957 માં, મધુબાલા પર આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો કે તેણે એક ફિલ્મ માટે અગાઉથી પૈસા ચૂકવ્યા હતા. એડવાન્સ પૈસા લીધા પછી તેણે ફિલ્મ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો અને નિર્માતાના આગોતરા પૈસા પણ ચૂકવ્યા નહતા, જેના કારણે નિર્માતાએ તેની સામે પોલીસ કેસ કર્યો હતો અને આ કારણે મધુબાલાને કેટલાક દિવસ જેલમાં વિતાવવું પડ્યું હતું.

સોનાલી બેન્દ્રે :

Image Credit

આ યાદીમાં બોલિવૂડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી સોનાલી બેન્દ્રેનું નામ પણ છે અને સોનાલીને પણ જેલની હવાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને તેનો આરોપ હતો કે તેણે એક વખત પીળો રંગનો કુર્તા પહેરીને ફોટોશૂટ કરાવ્યું હતું, જેમાં લખ્યું હતું ‘નમ: શિવાય’ હતી અને જ્યારે તેની આ તસવીર લોકોની સામે આવી ત્યારે તેનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો કે તે લોકોની ધાર્મિક ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડી રહ્યો છે અને આ કારણે તેનો પોલીસ કેસ થયો અને તેને જેલની સજા પાછળ જવું પડ્યું.

મોનિકા બેદી :

Image Credit

બોલીવુડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી મોનિકા બેદીનું નામ પણ આ યાદીમાં છે અને મોનિકાને 2002 માં તેના બોયફ્રેન્ડ અબુ સાલેમ બ્લેક માર્કેટના ખોટા ધંધામાં ફસાઈ હોવાના કારણે તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને બંનેને સજા પણ કરાઈ હતી. ત્યારબાદ તેનું કરિયર ખતમ થઇ ગયું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *