આપણા બોલીવુડના સુપરસ્ટાર કહેવાતા અમિતાભ બચ્ચનને આજના સમયમાં કોઈ ઓળખાણની જરૂર નથી, અને આજના સમયમાં તેમના પ્રિયજનો ફક્ત આખા વિશ્વમાં વસવાટ કરે છે અને સોશિયલ મીડિયા પર પણ બિગ બી ખૂબ જ એક્ટિવ રહે છે અને તેના ફેન ફોલોવિંગ પણ ખૂબ જ સારી છે અને આજના સમયમાં તે બધા સમયનો પ્રિય સ્ટાર બની ગયો છે જણાવી દઈએ કે અમિતાભ બચ્ચને ફિલ્મ સાત હિન્દુસ્તાની ફિલ્મથી બોલીવુડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને આ ફિલ્મ પછી બિગ બી ક્યારેય પાછળ વળી ને જોયું નહીં અને માત્ર તે આગળ ગયો અને સફળતાની સીડી પાર કરી.

Image Credit

બિગ બીએ તેની અભિનય કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધીની ઘણી સુપરહિટ અને ઐતિહાસિક ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને દર્શકોને હજી પણ આ ફિલ્મો જોવી ગમે છે, તે ફિલ્મોની સાથે બિગ બી કમર્શિયલ અને ટીવીના લોકપ્રિય શોમાં પણ જોવા મળે છે. કૌન બનેગા કરોડપતિનું યજમાન કોણ છે.આજે અમે તમને અહીં બિગ બીની કુલ સંપત્તિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, તેની સાથે અમે તેના જમાઈ વિશે પણ જણાવીશું જે ખૂબ લોકપ્રિય નથી પરંતુ તેમના વિશે એવું કહેવામાં આવે છે. કે તે અમિતાભ બચ્ચન કરતા વધારે ધનિક છે. બચ્ચન પરિવારનું કુલ પ્રોપર્ટી કરતા વધુ પ્રોપર્ટી ધરાવે છે.

Image Credit

મિત્રો મીડિયા અહેવાલોથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, અત્યારે અમિતાભ બચ્ચનની ₹ 280000000 ની સંપત્તિ છે અને આટલી મોટી સંપત્તિ હોવા છતાં, બિગ બી હજી ખાલી હાથે બેસતા નથી અને ફિલ્મો અને ટીવી શો કરવાનું ચાલુ રાખે છે. ફિલ્મનો દરેક સભ્ય ફિલ્મ જગતનો છે પરંતુ તેમની એકમાત્ર પુત્રી શ્વેતા બચ્ચનનો અભિનયની દુનિયા સાથે કોઈ સંબંધ નથી અને શ્વેતા બચ્ચન આજના સમયમાં સફળ બિઝનેસવુમન બની ગઈ છે. હાલમાં તે પણ પતિ સાથે બિઝનેશ સંભાળે છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે શ્વેતા બચ્ચને અમિતાભ બચ્ચન સાથે લગ્ન કર્યા છે, પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ નિખિલ નંદા અને નિખિલ ખૂબ જ સફળ ઉદ્યોગપતિ છે અને તેની કુલ સંપત્તિની વાત કરીએ તો તેની પાસે લગભગ 35000 કરોડની સંપત્તિ છે અને બિઝનેસ લાઈનમાં તેમના ઘણા નામો છે અને બિગ બીના પુત્ર અભિષેક બચ્ચન ની વાત કરીએ તો અભિષેક બચ્ચને બોલીવુડની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી એશ્વર્યા રાય સાથે લગ્ન કર્યા છે અને તે જ બોલિવૂડમાં અભિષેક બચ્ચને તમામ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે, પરંતુ તેમને તે સફળતા મળી નથી. તેના પિતા અમિતાભ બચ્ચન અને અભિષેક બચ્ચનની મોટાભાગની ફિલ્મોનું શું થયું તે ફ્લોપ સાબિત થયું જેના કારણે તેની અભિનય પાછળનો ભાગ ખાસ નહોતો.

Image Credit

અભિષેક બચ્ચનની સંપત્તિ વિશે વાત કરીએ તો તેમની પાસે આશરે 248 કરોડની સંપત્તિ છે હવે ચાલો જયા બચ્ચન વિશે વાત કરીએ જે અમિતાભ બચ્ચનની પત્ની છે અને બોલિવૂડની ખૂબ જ પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રહી છે અને આજે જયા બચ્ચનની પોતાની તેની પાસે આશરે 1000 કરોડની સંપત્તિ છે અને તેમ છતાં  જયા બચ્ચન ફિલ્મોમાં કામ કરતા નથી, પણ તે રાજકારણમાં ખૂબ સક્રિય છે અને ઘણી વાર તે હેડલાઇન્સમાં રહે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *