બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એકથી વધુ સ્ટાર્સ છે, જેમણે પોતાની શ્રેષ્ઠ અભિનયથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા છે. ફિલ્મો સિવાય આ સ્ટાર્સ પણ તેમના અંગત જીવન માટે હેડલાઇન્સમાં રહે છે. આજે અમે તમને બોલિવૂડના આવા કેટલાક સ્ટાર્સ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેઓ ધર્મ અને જાતિ ના ભેદભાવ ને માનતા નહિ, પરંતુ તેઓ માનવતામાં સૌથી વધુ વિશ્વાસ કરે છે. બોલિવૂડના આ સ્ટાર્સ મંદિરો અથવા મસ્જિદોની મુલાકાત લેવામાં ધર્મને વચ્ચે લાવતા નથી. તો ચાલો જાણીએ આવા જ કેટલાક પ્રખ્યાત તારાઓ વિશે જે મુસ્લિમ છે પરંતુ તેઓને ધર્મનો વાંધો નથી અને મંદિરમાં જઈને પૂજા-અર્ચના પણ કરે છે. આ તારાઓ માને છે કે નામ અલગ હોય છે ભગવન એક જ છે…

સલમાન ખાન :

Image Credit

દબંગ ખાન તરીકે ઓળખાતા બોલિવૂડ ઉદ્યોગના પ્રખ્યાત અભિનેતા સલમાન ખાન ભગવાન શ્રી ગણેશના સૌથી મોટા ભક્ત છે. તેઓ ભગવાન ગણેશની ખૂબ પૂજા-અર્ચના કરે છે. સલમાન ખાન હંમેશા ગણેશ ચતુર્થીના અવસરે ગણેશને તેના ઘરે લાવે છે. સાથે સાથે સલમાન ખાન બાલાજીના પણ ભક્ત છે.

સારા અલી ખાન :

Image Credit

ભારતીય બોલિવૂડ અભિનેત્રી સારા અલી ખાન બોલિવૂડના નાના નવાબ સૈફ અલી ખાન અને 80 ના દાયકાની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી અમૃતા સિંહની પુત્રી છે. સારા અલી ખાન પટૌડી પરિવારમાંથી છે. સારા અલી ખાને ફિલ્મ કેદારનાથથી ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. લોકોને અભિનેત્રીની અભિનય ખૂબ પસંદ આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી સારા અલી ખાન ઘણી વાર મંદિરમાં પૂરા કાયદામાં ભગવાનની પૂજા કરતી જોવા મળી છે. અભિનેત્રીને ધર્મ કે જાતિ જરા પણ વાંધો નથી. તેના પિતા મુસ્લિમ ધર્મના હોવા છતાં, અભિનેત્રી ધર્મ અને જાતિવાદ કરતા માનવતામાં વધારે માને છે. સારા અવારનવાર ભગવાનના મંદિરોમાં પૂજા કરતી પણ જોવા મળે છે.

શાહરૂખ ખાન :

Image Credit

હિન્દી ફિલ્મોના પ્રખ્યાત અભિનેતા શાહરૂખ ખાનને કોણ નથી જાણતું. અભિનેતા હોવા ઉપરાંત, તે નિર્માતા અને ટેલિવિઝન વ્યક્તિત્વ પણ છે, તે બોલીવુડના રાજાઓ, કિંગ ખાન અને રોમાંચકના કિંગ વગેરે નામોથી પ્રેમથી બોલાવે છે. તેણે બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને લોકોને તેની અભિનય ખૂબ ગમે છે. તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેતા શાહરૂખ ખાન ઘણી વખત મંદિર અને ગુરુદ્વારામાં જતા જોવા મળ્યો છે. તે તેની પત્ની સાથે મંદિરની પણ મુલાકાત લે છે. કેટલીકવાર તે નાના પુત્ર અબરામ સાથે મંદિરની મુલાકાત લેતા પણ જોવા મળે છે. શાહરૂખ ખાને પણ પોતાના ઘરની અંદર એક હિન્દુ મંદિરની સ્થાપના કરી છે. શાહરૂખ ધર્મમાં ભેદભાવ રાખતો નથી તે દરેક હિંદુ ભગવાનને માને છે.

આલિયા ભટ્ટ :

Image Credit

બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની સુંદર અને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી આલિયા ભટ્ટ પણ ઘણી વાર મંદિરોમાં પૂજા કરતી જોવા મળી છે. બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે અભિનેત્રી આલિયા ભટ્ટ મુસ્લિમ ધર્મની છે. આપણે જણાવી દઈએ કે આલિયા ભટ્ટના દાદાનું નામ શિરીન મોહમ્મદ અલી હતું. આલિયા ઘણી વખત મંદિર બહાર જોવા મળી છે. તે મંદિરે જવામાં કોઈ સંકોચ રાખતી નથી.

સોહા અલી ખાન :

Image Credit

ફિલ્મ અભિનેત્રી સોહા અલી ખાન સૈફ અલી ખાનની બહેન છે. સોહા અલી ખાન પણ ઘણી વખત મંદિરમાં પૂજા કરતી જોવા મળી છે. અહેવાલો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે સોહા અલી ખાન મંદિરની મુલાકાત લેવાનું પસંદ કરે છે. સોહા અલી ખાન અવારનવાર મંદિરો માં જોવા મળે છે મુસ્લિમ હોવા છતાં તે મંદિરોમાં જવાનું વધુ પસંદ કરે છે. તે ભગવાન પર ઘણો ભરોસો પણ રાખે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *