આપણા બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીના સ્ટાર્સ અવારનવાર હેડલાઇન્સમાં રહે છે અને આ દિવસોમાં આપણી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીના ઘણા સ્ટાર્સને ડ્રગ કેસમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા છે, આજે આ પોસ્ટમાં અમે તમને ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીના આવા જ કેટલાક પ્રખ્યાત સ્ટાર્સ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમના વ્યસનથી તેમની સારી કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ છે અને તેઓ વિસ્મૃતિના અંધકારમાં ખોવાઈ ગયા છે, તેથી તેમાંથી કેટલાક પોતાને સમયસર રાખવામાં સફળ રહ્યા, તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ સૂચિમાં કયા સીતારાઓ શામેલ છે.

સંજય દત્ત :

Image Credit

બોલિવૂડના પ્રખ્યાત અભિનેતા સંજય દત્તની વ્યસન વિશે લગભગ દરેક માણસ જાણે છે અને તમને જણાવી દઈએ કે, સંજય દત્તે પોતાના જીવનનાં આખા 12 વર્ષ દારૂના નશામાં ગાળ્યા છે અને જ્યારે તે ડ્રગ્સનો વ્યસની બન્યો છે. સમયાંતરે સંજય દત્ત એટલો નશો કરી રહ્યો હતો કે તે આગળ-પાછળ કશું જોઈ શકતો ન હતો, પરંતુ સંજયના પિતા સુનીલ દત્તે સમય પર અમેરિકામાં સંજય દત્તની સારવાર કરાવી અને પછી સંજય દત્તે આ ખરાબ માદક દ્રવ્યોથી છૂટકારો મેળવ્યો. મળ્યો અને આજે તેણે ફરીથી પોતાનું જીવન પાછો ફર્યો છે અને ખૂબ જ ખુશ જીવન જીવી રહ્યો છે.

પ્રતિક બબ્બર :

Image Credit

બોલિવૂડના પ્રખ્યાત વિલન અને અભિનેતા રાજ બબ્બરનો પુત્ર પ્રતીક બબ્બર પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે અને પ્રિતિક ખૂબ જ નાની ઉંમરે વ્યસનકારક હોવાનું જણાયું હતું અને તેના કારણે પ્રિતિકની કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ હતી. તેની ઇચ્છા શક્તિથી, તેમણે વ્યસનથી પોતાને દૂર કર્યા છે.

ધર્મેન્દ્ર :

Image Credit

બોલીવુડના પ્રખ્યાત અભિનેતા ધર્મેન્દ્રનું નામ પણ આ યાદીમાં શામેલ છે અને ધર્મેન્દ્ર બોલીવુડમાં ઘણી પ્રસિદ્ધિ અને ખ્યાતિ મેળવી ચૂક્યો છે, પરંતુ એક ઇન્ટરવ્યુમાં ધર્મેન્દ્રએ કહ્યું હતું કે એક સમયે તેમને દારૂનું ખૂબ જ ખરાબ વ્યસન હતું અને આનાથી તે બન્યું હતું. તબિયત પર પણ ખૂબ જ ખરાબ અસર થવા લાગી અને સમય જતાં, ધર્મેન્દ્ર જાતે જ મેનેજ થઈ ગયો અને તેણે ક્યારેય દારૂ ને હાથ ન લગાવવા ની સોગંદ ખાધી.

હની સિંહ :

Image Credit

આ યાદીમાં બોલિવૂડના પ્રખ્યાત સિંગર હની સિંહનું નામ પણ શામેલ છે અને એક સમયે હની સિંહના ગીતો બોલીવુડમાં પોતાની ઓળખ બનાવી દેતા હતા, પરંતુ હની સિંહ એટલા માટે વ્યસની બની ગયા હતા કે આટલું નામ અને ખ્યાતિ મેળવ્યા પછી પણ તેઓ ગુમનામ હતા કે અંધારામાં ખોવાઈ ગયા હતા અને તેની સારી કારકિર્દી બગાડી હતી, પરંતુ હવે હનીસિંહે તેની ડ્રગની લત પર કાબૂ મેળવ્યો છે અને તે ટૂંક સમયમાં બોલીવુડમાં પાછા ફરવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

મમતા કુલકર્ણી :

Image Credit

કરણ અર્જુન ફિલ્મમાં તેની મજબૂત અભિનય માટે પ્રખ્યાત અભિનેત્રી મમતા કુલકર્ણી પણ આ યાદીમાં શામેલ છે અને મમતાની માદક દ્રષ્ટીએ તેની કારકિર્દીનો નાશ કરી દીધો હતો અને ધીરે ધીરે તેણી પોતાને એવી રીતે ડૂબી ગઈ કે તેની અભિનય કારકીર્દિ કાયમ માટે કાયમ રહી. તે દૂર થઈ ગઈ અને વિસ્મૃતિનું જીવન જીવવા લાગી.

ફરદીન ખાન :

Image Credit

બોલીવુડના સૌથી હેન્ડસમ એક્ટર તરીકે જાણીતા ફરદીન ખાન પણ આ યાદીમાં છે અને ફરદિનની માદક દ્રવ્યોએ તેની કારકિર્દી બરબાદ કરી દીધી હતી અને આજે પણ તે ફિલ્મની દુનિયાથી દૂર છે અને તેનું શરીર ખૂબ ભારે થઇ ચુક્યું છે.

મનીષા કોઈરાલા :

Image Credit

બોલિવૂડની સુંદર અભિનેત્રી મનીષા કોઈરાલા પણ પોતાને વ્યસનથી બચાવી ન શકી અને એટલી નશામાં પડી ગઈ કે તેની કારકિર્દી સંપૂર્ણ બરબાદ થઈ ગઈ, પરંતુ હવે મનીષાએ માદક પદાર્થ વ્યસનની આદત છોડી દીધી છે અને ખૂબ જ સરળ જીવન જીવે છે.

પૂજા ભટ્ટ :

Image Credit

આ યાદીમાં બોલિવૂડ અભિનેત્રી પૂજાનું નામ પણ શામેલ છે અને દારૂના વ્યસનથી પૂજાની સારી કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ હતી અને તેની અસર તેની સુંદરતા પર પણ પડી હતી અને આજે તે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીથી દૂર છે.

મહેશ ભટ્ટ :

Image Credit

આ યાદીમાં બોલિવૂડના પ્રખ્યાત દિગ્દર્શક મહેશ ભટ્ટનું નામ પણ શામેલ છે અને મહેશ ભટ્ટ વ્યસનીમાં એટલા ડૂબી ગયા હતા કે તે બધું ભૂલી ગયા હતા, પરંતુ થોડા સમય પછી તેની આદત મહેશ ભટ્ટ દ્વારા નિયંત્રિત કરવામાં આવી હતી અને હવે તે એકદમ દૂર છે.

ગીતાંજલિ :

Image Credit

બોલિવૂડની જાણીતી મોડેલ અને અભિનેત્રી ગીતાંજલિ નાગપાલ આ વ્યસનથી સંપૂર્ણ રીતે બરબાદ થઈ ગઈ હતી અને તે એટલી નશોમાં હતી કે તે ઘણી વાર રસ્તા પર ભીખ માંગતી જોવા મળી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *