એરંડાનું તેલ આરોગ્ય, વાળ અને ત્વચા માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે, અને આ તેલનો ઉપયોગ કરવાથી ઘણા ફાયદા થાય છે. એરંડાનું તેલ અંગ્રેજી ભાષામાં કેસ્ટર તેલ તરીકે ઓળખાય છે. આજે અમે તમને એરંડાના તેલના ફાયદા જણાવિશું અને એરંડાના તેલના ફાયદા વાંચ્યા પછી તમે પણ આ તેલનો ઉપયોગ શરૂ કરી દેશો. તો ચાલો જાણીએ એરંડાના તેલના ફાયદા.

ચહેરો સુંદર દેખાય છે

Photo Credit

એરંડા તેલની મદદથી ચહેરાની સુંદરતામાં વધારી શકાય છે. તમે એરંડા તેલને થોડું લો અને તેને થોડું ગરમ ​​કરો. ત્યારબાદ આ તેલ તમારા ચહેરા પર લગાવો. આ તેલ આખી રાત ચહેરા પર લગાવેલું રાખવું અને સવારે તમારા ચહેરાને ઠંડા પાણીથી ધોવું. દરરોજ રાત્રે એરંડાનું તેલ લગાવવાથી તમારા ચહેરા પર સૂવાથી તમારા ચહેરામાં વૃદ્ધિ થશે અને તમને ત્વચા સારી મળશે.

ખીલ દૂર કરે છે

Photo Credit

ખીલને દૂર કરવામાં એરંડાનું તેલ ફાયદાકારક છે. ખીલની સમસ્યાથી પરેશાન લોકોએ એરંડાના તેલનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ. જો ખીલ પર એરંડાનું તેલ લગાવવામાં આવે છે તો ખીલ મટે છે અને તેનું નિશાન ચહેરા પર પણ દેખાતું નથી. તમે એરંડા તેલ થોડું લો અને તેને તમારા ખીલ પર લગાવો અને થોડા સમય માટે ખીલ પર રહેવાદો,પછી તમે ચહેરાને ઠંડા પાણીથી સાફ કરો.

ડાર્ક સર્કલ ના ડાઘા દૂર કરે છે

Photo Credit

ડાર્ક સર્કલના કિસ્સામાં, એરંડાના તેલથી માલિશ કરો. એરંડાના તેલથી માલિશ કરવાથી શ્યામ વર્તુળો તુરંત જ સુધરી જશે અને આંખો નીચેની ત્વચા સંપૂર્ણપણે સારી થઈ જશે. એરંડા તેલમાં એન્ટિ-ઓક્સિડેન્ટ ગુણ હોય છે જે રક્ત પરિભ્રમણને સુધારવાનું કામ કરે છે.

નાના કાળા ખીલથી રાહત મળે છે

Photo Credit

કાળા ખીલના લીધે, ઉંમર વધુ દેખાવા લાગે છે. જો કે, એરંડા તેલની મદદથી, તે અદૃશ્ય થઈ જાય છે અને ચહેરાને રાહત મળે છે. જ્યારે કાળા ખીલ હોય ત્યારે ચહેરા પર એરંડા તેલ લગાવો. આ તેલને સતત એક અઠવાડિયા સુધી લગાડવાથી, તે સંપૂર્ણ રીતે સારૂ થશે અને તમને એક યુવાન ચહેરો મળશે. આ સિવાય તમે એરંડા તેલમાં મધ પણ ઉમેરી શકો છો. આ બંને ચીજોને એક સાથે ચહેરા પર લગાવવાથી પણ તે સંપૂર્ણ રીતે સારૂ થાય છે.

વાળ મજબૂત બનાવે છે

Photo Credit

એરંડાનું તેલ વાળને મજબૂત બનાવવામાં ફાયદાકારક છે. એરંડાનું તેલ વાળ પર લગાવવાથી વાળ મજબૂત બને છે અને વાળ વધુ લાંબા થાય છે. તેથી, જે લોકોના વાળ સરળતાથી તૂટી જાય છે અથવા જે લોકોના વાળ ખૂબ ટૂંકા હોય છે, તેઓ વાળ પર એરંડાનું તેલ લગાવે. તમે તમારા વાળની ​​લંબાઈ પ્રમાણે એરંડા તેલ લો અને તેમાં નાળિયેર તેલ નાખો. ત્યારબાદ તેનાથી તમારા વાળની ​​મસાજ કરો. આ તેલથી અઠવાડિયામાં બે વાર વાળની ​​માલિશ કરવાથી એક મહિનામાં તમારા વાળ વધશે.

કબજિયાતથી રાહત

Photo Credit

કબજિયાતની સ્થિતિમાં, તમે એરંડા તેલમાં નારંગીનો રસ ઉમેરી શકો છો. નારંગીનો રસ સાથે એરંડાનું તેલ પીવાથી કબજિયાત મટે છે. તેથી, તમારે દરરોજ આ મિશ્રણ પીવું જોઇએ

પગનો સાંધાનો દુખાવો મટાડે છે

Photo Credit

જો તમને સાંધાનો દુખાવો થાય છે, તો પછી એરંડા તેલથી માલિશ કરો. તમે એરંડાનું તેલ ગરમ કરી,તમારા સાંધાને આ તેલથી માલિશ કરો.આ તેલથી દિવસમાં ત્રણ વાર માલિશ કરવાથી સાંધાનો દુખાવો દૂર થાય છે.

પેટના દુખાવામાં રાહત માટે

જ્યારે પેટમાં સોજો આવે છે, ત્યારે એક ચમચી એરંડાનું તેલ લો અને પીવો. એરંડાનું તેલ પીવાથી પેટની નસોમાં રાહત થાય છે અને પેટનો સોજો સુધરે છે. આ સિવાય જો પેટમાં દુખાવો થયા પછી પણ એરંડાનું તેલ પીવામાં આવે તો પેટના દુખાવામાં રાહત મળે છે.

ઘાવ ઓછો થાય છે

Photo Credit

ઈજા થાય તો ઘા પર એરંડાનું તેલ લગાવો. ઘા પર એરંડાનું તેલ લગાડવાથી ઘામાં ચેપ ફેલાશે નહીં અને ઘા ઝડપથી મટાડશે. ઈજા સિવાય, જો દાઝી ગયેલા ઘા પર એરંડાનું તેલ લગાવવામાં આવે છે, તો થયેલા ઘામાં જલ્દીથી ચામડી આવી જાય છે.

શરદી મટાડે છે

Photo Credit

જો તમને શરદી હોય તો, એરંડાના તેલમાં કાળા મરીનો પાઉડર, મધ અને લસણ મિક્સ કરો. આ મિશ્રણ દિવસમાં ત્રણ વખત પીવો. આ પીવાથી તમારી શરદી મટે છે અને તમને કફથી રાહત મળશે.

એરંડા તેલના ફાયદાઓ જાણ્યા પછી, તમારે આ તેલનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *