આજના સમયમાં ત્વચા સંબંધિત રોગો પણ કેટલીક વાર ગંભીર સમસ્યાઓનું કારણ બની રહ્યા છે. અને ખંજવાળ, ખરજવું અને દાદર વગેરે ત્વચા સાથે સંકળાયેલ સમસ્યા છે. જે દાદર થી પીડિત વ્યક્તિ માટે જીવવું મુશ્કેલ બનાવે છે. આજે લોકો માટે ખંજવાળ એક સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે. જો તમારે થોડી બેદરકારી હોય તો આ સમસ્યા થાય છે. એકવખત ખંજવાળ આવ્યા પછી ત્યાં વારંવાર ખંજવાળ આવે છે. અને ધીમે ધીમે આ રોગ આખા શરીરમાં ફેલાય છે.

Photo Credit

આ ત્વચા સાથે સંકળાયેલી એક મોટી સમસ્યા છે. જો સમયસર તેને સુધારી ન લેવામાં આવે તો તે ખૂબ જ ગંભીર સ્વરૂપ લઈ શકે છે. આ રોગ એક ખાસ પ્રકારની ફૂગને કારણે થાય છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ રોગ માથાની ત્વચા પર પણ થાય છે. જેના કારણે વાળ મૂળમાંથી તૂટી જાય છે. જ્યારે આ રોગ થાય છે ત્યારે નાના લાલ ફોલ્લા ત્વચા પર થવા લાગે છે અને ખૂબ ઝડપથી ફેલાય છે. તે જાંઘો વચ્ચે, આંગળીઓ અને આખા શરીર પર ગમે ત્યાં થઈ શકે છે.

Photo Credit

જોકે, દાદર થયા પછી ખંજવાળ થી આનંદ તો બહુ જ સારો મળે છે પરંતુ તે પછી તે જગ્યા પર પીડા થાય છે. જો તમે ખંજવાળની સમસ્યાથી પીડિત હોવ તો અમે તમને કેટલાક ઘરેલુ ઉપચાર બતાવીશું જે તમારી બધી જ દાદર ને જડમૂળમાંથી દૂર કરી દેશે. જો તમે ખંજવાળની સમસ્યાથી ખૂબ નારાજ હોવ તો અમે તમારા માટે આવી કેટલીક ઘરેલુ સમસ્યાઓ લાવ્યા છીએ. જેની મદદથી તમે ખંજવાળ જેવી સમસ્યાઓથી હંમેશા માટે દૂર થઈ શકો છો.

Photo Credit

અત્યાર સુધી તમે ખંજવાળથી બચવા માટે વિવિધ ઉપાયો કર્યા હશે. તેથી એક વાર તમે આ ઉપાય પણ અપનાવી શકો છો. આ ઉપચાર તમારા માટે વરદાન રૂપ બની શકે છે. આ માટે તમારે માત્ર બે જ વસ્તુઓની જરૂર છે જે તમારા ઘરમાં સરળતાથી મળી જશે અને તે કપૂર અને નારિયેળ તેલ છે.

Photo Credit

બનાવવાની રીત:
આ માટે તમારે સૌ પ્રથમ બે ચમચી નારિયેળ તેલ લેવું પડશે અને પછી આ બન્ને વસ્તુઓને બરાબર મિક્સ કરવી પડશે અને હવે તમારે આ મિશ્રિત તેલને લીંબુ વડે ખંજવાળવાળી જગ્યાએ લગાવવું પડશે.

Photo Credit

લીંબુનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ જેથી તમને ચેપ લાગવાની શક્યતા ન રહે. પરંતુ જો તમને લીંબુ લગાવવાથી બળતરા થતી હોય તો પણ તમે આ પેસ્ટ ને માત્ર તમારા હાથની મદદથી ત્વચા પર લગાવી શકો છો. આ ઉપચાર નિયમિત 2 દિવસ સુધી કર્યા બાદ તમને દાદર અને ખંજવાળ જેવી સમસ્યાઓમાંથી સંપૂર્ણ રાહત મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *