બોલિવૂડના જાણીતા અભિનેતા સલમાન ખાન સાથે તમે પરિચિત હસો. સલમાને તેની ફિલ્મી કરિયરમાં ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. સલમાને ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે ફિલ્મો કરી છે. ખરેખર આપણે ક્યારેક એવું પણ વિચારીએ છીએ કે બોલીવુડની તમામ અભિનેત્રીઓ તેમની સાથે કોઈક રીતે કામ કરવા માંગે છે, જોકે ઇન્ડસ્ટ્રીની દરેક અભિનેત્રીમાં આવું થતું નથી. કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ છે જે બોલીવુડના કહેવાતા ભાઈ એટલે કે સલમાન ખાન સાથે કામ કરવા માંગતી નથી અને સલમાન ખાન સાથે ફિલ્મ કરવાની ના પાડી દીધી છે. આજે અમે તમને એવી સાત અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે સલમાન ખાન સાથે કામ કરવાની ચોખી ના પાડી છે.

એશ્વર્યા રાય બચ્ચન :

Image Credit

જો તમે સૂચિમાં આ નામ પ્રથમ હોવાની અપેક્ષા રાખતા હોત, તો તે આશ્ચર્યજનક નહીં થાય. આમ તો એશ અને સલમાને એકબીજા સાથે લાંબો સમય શેર કર્યો છે જે ખરેખર એક મીઠી લવ સ્ટોરીથી શરૂ થઈ હતી પણ કડવી નફરત સાથે સમાપ્ત થઈ હતી. જણાવી દઈએ કે આ બધું 1999 માં ‘હમ દિલ દે ચૂકે સનમ’ ના સેટ પર શરૂ થયું હતું. થોડા સમય માટે વસ્તુઓ એકદમ બરાબર દેખાવા લાગી ટૂંક સમયમાં સલમાને તેની હિંસક વર્તન બતાવવાનું શરૂ કર્યું અને એક અપમાનજનક અને ઉદ્ધત પ્રેમી બન્યો. ત્યારબાદ વિવાદોની લાંબી સૂચિ તૈયાર થવા માંડી. ધીરે ધીરે સંબંધોમાં કડવાશ આવી ગઈ. સલમાને ખરેખર અંગત તેમજ વ્યવસાયિક જીવનમાં અરાજકતા પેદા કરી હતી. આશ્ચર્યજનક નથી એશ તેને નફરત કરે છે અને તેની સાથે ફરી ક્યારેય કોઈ ફિલ્મ નહોતી કરી.

અમીષા પટેલ :

Image Credit

ખરેખર અમિષા પટેલે તેના સ્ટેજ પહેલા બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મો આપી હતી તે ‘કહો ના પ્યાર હૈ’ અને ‘ગદર’ જેવી ફિલ્મ્સ દ્વારા નવી ઉંચાઈએ પહોંચી હતી. પરંતુ ‘યે હૈ જલવા’, જે તેણે સલમાન ખાન સાથે ફિલ્મ કરી હતી એટલી લોકપ્રિયતા મેળવી શકી નહીં અને આ જ કારણ હોવું જોઈએ કે બંનેએ ક્યારેય સાથે કામ કર્યું ન હતું.

કંગના રનૌત :

Image Credit

કંગના રનૌત બોલિવૂડની એક એવી અભિનેત્રીઓ છે જે કોઈપણ અભિનેતાના ટેકા વિના હિટ ફિલ્મો પહોંચાડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. સલમાન તે છે જે પોતાની ફિલ્મોમાં કોઈ બીજાને પડછાયા કરે છે. આ સિવાય કંગનાને લાગે છે કે સલમાનની ફિલ્મોમાં અભિનેત્રીઓને કોઈ શ્રેય આપવામાં આવતો નથી, કંગના આ કારણોસર સલમાન સાથે કામ કરવા ઇચ્છુક નથી.

દીપિકા પાદુકોણ :

Image Credit

શું તમે આ નામ જોઇને આશ્ચર્યચકિત છો? જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી દીપિકાએ સલમાન સાથેની ઓછામાં ઓછી 5 ફિલ્મોનો ઇનકાર કરી દીધો છે. જોકે અભિનેત્રીએ ક્યારેય સત્તાવાર નિવેદન આપ્યું ન હતું, પરંતુ સાંભળ્યું છે કે ‘ભાઈ’એ દીપિકાના પતિ રણવીર સિંહની મજાક ઉડાવી હતી. આથી જ તે તેને નાપસંદ કરે છે. અને તેમની સાથે કામ કરવાનો ઇનકાર કરે છે.

ટ્વિન્કલ ખન્ના :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ દંપતીએ ‘જબ પ્યાર કોઈ સે હતા હૈ’માં પોતાની કેમિસ્ટ્રી અને રોમાંસ બતાવ્યો હતો. આ ફિલ્મ તે સમયની સૌથી સફળ ફિલ્મ હતી. પરંતુ આપણે તેમને ફરીથી મોટા પડદે એક સાથે જોઈ શક્યા નહીં. આ બતાવે છે કે ટ્વિંકલને સલમાન સાથે કામ કરવામાં રસ નહોતો.

ઉર્મિલા માંતોડકર :

Image Credit

સલમાન અને ઉર્મિલાની ફિલ્મ ‘જાનમ સમજા કરો’ કંઈ ખાસ ન દેખાવાના કારણે ફ્લોપ થઈ ગઈ. આ ફિલ્મ પ્રેક્ષકોને પ્રભાવિત કરવામાં પણ નિષ્ફળ ગઈ, આપણે જણાવી દઈએ કે તેમાં ગીતોની સંખ્યા વધારે હોવાને કારણે તે ખૂબ અસરકારક નહોતી. ખરેખર આ બંને એક સાથે કામ ન કરવા માટેનું એક કારણ હતું. બાદમાં તે સ્ક્રીન પર સાથે જોવા મળ્યા નથી.

સોનાલી બેન્દ્રે :

Image Credit

ખરેખર તો આ બંનેએ સાથે મળીને ત્રણ ફિલ્મો કરી છે, પરંતુ 2000 પછી સાથે કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. આ ત્યારે કરવામાં આવ્યું છે જ્યારે તે બ્લેક બક શિકારના કેસમાં આરોપી હતો. તે રાજસ્થાનમાં ફિલ્મ હમ સાથ સાથ હૈં માટે હતો જ્યાં સલમાને બ્લેક બક્સની હત્યા કરી હતી. તાજેતરમાં તે તમામ આરોપોથી નિર્દોષ છુટી ગયો હતો. પરંતુ ત્યારબાદ બંને ફિલ્મો એક સાથે જોવા મળી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *