બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં કેટલાક એવા કુટુંબો છે કે જેમના પરિવારના મોટા ભાગના સભ્યો ઇન્ડસ્ટ્રીઝના કલાકારો છે. કપૂર ફેમિલી અને પટૌડી ફેમિલી તેમાંથી એક છે, પરિવારના સભ્યો ઇન્ડસ્ટ્રીમાં હોવાથી તેઓ લાઈમ લાઈટમાં રહેવું એ સ્વાભાવિક બાબત છે. આજે અમે પટૌડી પરિવાર વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. આમ તો પટૌડી પરિવારનો દરેક વ્યક્તિ ચર્ચામાં રહે છે. પછી ભલે તે શર્મિલા ટાગોર, સૈફ, સોહા, કરીના અથવા સારા અલી ખાનની હોય. પટૌડી રાજવંશના સૌથી નાના નવાબ તૈમૂરની વાત કરીએ તો તે ઘણી બધી હેડલાઇન્સ પણ બનાવે છે, પરંતુ એક ફેમિલી મેન પણ છે જે ચર્ચાનો દોરથી ઘણો દૂર છે, કહો કે તે બીજુ કોઈ સૈફની બહેન સબા અલી ખાન નથી…..

Image Credit

ખરેખર સબા અલી ખાન સૈફથી નાના અને સોહા અલી ખાન કરતા મોટી છે. તમે સૈફ અને સોહાનું નામ તો સાંભળ્યું જ હશે, પરંતુ સબાહનું નામ તમે ભાગ્યે જ સાંભળ્યું હશે, કેમ કે સબા લાઇમલાઇટથી દૂર રહે છે. તેમના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.

Image Credit

ખરેખર સબા અલી ખાન ફિલ્મો અને લાઈમલાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. સબા અલી ખાન વ્યવસાયે જ્વેલરી ડિઝાઇનર છે અને તે પોતાનો ધંધો કરે છે. તાજેતરમાં જ તેણે ડાયમંડ ચેન પણ શરૂ કરી છે. તે પોતે જ ધંધાનું સંચાલન કરે છે.

Image Credit

તેના પરિવારના લગભગ દરેક સભ્યો ઇન્ડસ્ટ્રીઝ સાથે સંકળાયેલા હોવા છતાં સબા ખાન ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીઝનો ભાગ બનવાનું પસંદ નથી કરતા. તે સ્વભાવથી ખૂબ શરમાળ પણ છે અને આ જ કારણ છે કે તે લોકો ને પણ વધારે નથી મળતી. એક મુલાકાતમાં સબા ખાને પોતે કહ્યું હતું કે મેં ક્યારેય અભિનય વિશે વિચાર્યું નથી. હું ખુશ છું કે જે કામ હું કરી રહી છું તેમાં મારું ઘણું નામ છે હું એમાં ખૂબ સારી રીતે કરી રહી છું. જણાવી દઈએ કે 42 વર્ષની સબા હજી અપરિણીત છે અને અપક્ષ છે. સબા ખાન પણ 2700 કરોડની માલિકી છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે સબા ખાન પટૌડી પરિવારની સંપત્તિની દેખરેખ રાખે છે. આ સિવાય સંપત્તિના કામકાજને સંભાળવા માટે ઓકાફ-એ-શાહી નામની એક સંસ્થા પણ છે. સબા આ સંસ્થાની મુખ્ય છે. તે આખો હિસાબ પોતાની પાસે રાખે છે. તે બધું તેની પોતાની હાજરીમાં થાય છે.

Image Credit

ખરેખર, સબા ફક્ત ફેમિલી ફંક્શન્સમાં જ જોવા મળે છે, તે સિવાય તે કોઈ પણ ઇવેન્ટ અથવા મીડિયા ઇન્ટરેક્શનમાં જોવા મળતી નથી. સબા તેની ભાભી કરીના કપૂર ખાન સાથે પણ ખૂબ સારો બોન્ડ ધરાવે છે. બંને એક સાથે સારો સમય વિતાવે છે. બંનેના બંધનનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે કરીનાના જન્મદિવસ પર સૈફ અલી ખાને સબાને હીરાનો સેટ ડિઝાઇન કરવા કહ્યું. અને કરીનાને ગિફ્ટ કરી હતી. ઉદ્યોગના ઘણા કલાકારો સબાહના ગ્રાહકો પણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *