તેમાં કોઈ શંકા નથી કે જ્યારે સ્ત્રી માતા બને છે, ત્યારે તેને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. જો કે, માતા બન્યા પછી, જ્યારે સ્ત્રી તેના બાળકને તેના હાથમાં લે છે, તો તેણી તેની બધી મુશ્કેલીઓ ભૂલી જાય છે. એટલે કે, જો આપણે સરળ રીતે કહીએ, તો પછી માતા બનવાની ખુશીમાં, સ્ત્રી તેની બધી મુશ્કેલીઓ એક બાજુ મૂકી દે છે અને ફક્ત તેના બાળક માટે જ પ્રાર્થના માંગે છે. પણ જરા વિચારો કે જો કોઈ સ્ત્રી કોઈ અનિચ્છનીય બાળક ને જન્મે છે જેને આપણો સમાજ સ્વીકારતો નથી, તો તે માતાનું શું થાય છે. હા, આપણે અહીંયા કિન્નરો વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ..

Image Credit

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે જ્યારે કોઈ સ્ત્રી કિન્નર બાળકને જન્મ આપે છે, ત્યારે તે સ્ત્રી પોતાનાં બાળકને છોડી દેવું પડે છે, કારણ કે આપણો સમાજ કે પરિવાર આવા બાળકને સ્વીકારતો નથી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે નપુંસક બાળકો શા માટે જન્મે છે? છેવટે, આ પાછળનું વાસ્તવિક કારણ શું છે? ચોક્કસ તમે પણ આની પાછળનું કારણ શું છે તે જાણવાનું પસંદ કરો છો. તો ચાલો આજે અમે તમને આ માહિતી વિશે વિગતવાર જણાવીશું. હવે બધા જાણે છે કે સમાજમાં કિન્નરને ઘણાં નામોથી બોલાવે છે અને બાકીના લોકોને જે સન્માન મળે છે તે સમાજમાં તેમને આદર પણ આપવામાં આવતો નથી.

Image Credit

કદાચ આ જ કારણ છે કે જ્યારે માતાપિતા કિન્નર બાળકનો જન્મ આપે છે, તો પછી કેટલાક મહિના પછી જ માતાપિતા તેને પોતાનાથી અલગ પડે છે, જેથી તેઓને સમાજની સામે શરમ ન આવે. જો આપણે કિન્નર બાળક જન્મ વિશે વાત કરીશું, તો આપણા વડીલો અથવા વડવાઓ માને છે કે તેઓએ પાછલા જીવનમાં કેટલાક પાપો કર્યા છે, જેના કારણે તેઓને વર્તમાનમાં કિન્નર તરીકે જન્મ લેવો પડે છે. એટલે કે, જો આપણે ફક્ત એમ કહીએ કે આપણા પૂર્વજો માને છે કે વ્યક્તિ તેના પાછલા જન્મની સજા ભોગવવા માટે કોઈ કિન્નર તરીકે જન્મે છે.

Image Credit

જો વૈજ્ઞાનિકોનું માનીએ તો પછી એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે સ્ત્રી ત્રણ મહિનાની ગર્ભવતી હોય છે અને આ સમય દરમિયાન તેણીને કોઈ રોગ થઇ જાય તો આવી સ્થિતિમાં, સ્ત્રીના ગર્ભાશયમાં રહેલ બાળક પર બે પ્રકારની અસર પાડવા લાગે છે. હા, આમાંના કેટલાક ગુણો સ્ત્રીઓમાં જોવા મળે છે અને કેટલાક ગુણો પુરુષોમાં જોવા મળે છે. એટલે કે, જ્યારે આવા બાળકનો જન્મ થાય છે, ત્યારે તેમાં સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેના ગુણો પ્રાપ્ત થાય છે અને આ બાળકને કિન્નર કહેવામાં આવે છે. ભલે કિશોરીનો જન્મ કરવો એ કોઈ ગુનો નથી, પરંતુ હજી પણ લોકો કિન્નરો ને સારી નજરે જોતા નથી. હવે આપણે તો એ જ કહીશું કે જયારે લોકોને દુઆ ની જરૂર હોય છે ત્યારે તે કિન્નરો પાસે જાય છે અને જયારે સન્માન ની વાત આવે ત્યારે તે કિન્નર ને આપતા નથી.

 

Image Credit

પ્રેગ્નેંસી દરમિયાન કાળજી લેવા માટે આપણી માતૃભાષા ગુજરાતીમાં લખાયેલ પુસ્તક ખરીદવા માટે અહીં ક્લિક કરો. 

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *