વજન વધવાના કારણે લોકોએ અનેક રોગો થવાનું શરૂ કર્યું છે. પરંતુ જો તમે ઇચ્છો તો તમે લીમડાના પાંદડા વડે વધતું વજન ઘટાડી શકો છો. હા, આજથી જ તેનું સેવન શરૂ કરો, કારણ કે તે વજન ઘટાડવાની પ્રક્રિયાને મોટા પ્રમાણમાં વેગ આપે છે..

Photo Credit

ભારતીય વાનગીઓમાં તેનો વ્યાપકપણે ઉપયોગ થાય છે. આમાંથી બનાવેલ ડિટોક્સ પીણું થોડા દિવસોમાં મેદસ્વીપણા તરફ દોરી જાય છે. ડિટોક્સ પીણું બનાવવા માટે, ફક્ત 5-10 પાંદડા અને એક ગ્લાસ પાણી લો. પછી તેમને ગ્રાઇન્ડરનોમાં સારી રીતે ગ્રાઇન્ડ કરો. તેમાં ફુદીનો અને લીલો ધાણા પણ વાપરી શકે છે.

તમારા દિવસની શરૂઆત આ લીલા રસથી કરો અને તમારા શરીરને હરિતદ્રવ્યની સારી માત્રા આપો. આ આપણા શરીરને કામ કરવા માટે ઘણાં વિટામિન પ્રદાન કરે છે. આ ઉપરાંત, તે પેટની ચરબી ઘટાડવામાં પણ મદદ કરી શકે છે.

Photo Credit

કેટલાક શાકભાજી જેવા કે પાલક અથવા કચુંબરની વનસ્પતિ પણ સખત પાંદડા સાથે ભળી શકાય છે. આ સિવાય તેમાં ફુદીનાના પાન પણ ઉમેરી શકાય છે. તેને એક સાથે મિશ્ર કરો, પછી ચાળણીથી ચાળવું અને એક ગ્લાસમાં રસ ઉમેરો અને પીવો.

શરીરમાં ગંદકીના સંચયને કારણે જાડાપણું વધે છે. પરંતુ પાનનો આ લીલો રસ શરીરમાં સંચિત ઝેરને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. તેને નિયમિત પીવાથી શરીરમાં એકઠી થતી ગંદકી બહાર આવે છે અને શરીર અંદરથી સાફ રહે છે.

Photo Credit

તેમજ સખત પાન ખાવાથી અપચોની વિવિધ સમસ્યાઓથી પણ છુટકારો મળી શકે છે. પાંદડા પરંપરાગત રીતે ઝાડા અને ઉબકાની સારવાર માટે વપરાય છે. સખત પાન ચાવવા અથવા ખાવાથી આંતરડા સાફ થાય છે અને શરીરમાંથી હાનિકારક ઝેર દૂર થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *