ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કરવો એટલું મુશ્કેલ છે કારણ કે અહીં તમારૂ નામ બનાવી રાખવાનું મુશ્કેલ છે. રોજબરોજ ઘણા નવા ચહેરાઓ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પગપેસારો કરવાની કોશિશ કરે છે, પરંતુ દરેક જણ અહીં પોતાનું નામ બનાવી રાખે તે જરૂરી નથી.  આજે અમે તમને આવી જ સુંદર અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જેમણે બોલિવૂડમાં પગ મૂકતાંની સાથે જ દર્શકોનું દિલ જીતી લીધું હતું, પરંતુ લોકો તેને ખૂબ જલ્દીથી ભૂલી ગયા.

સ્નેહા ઉલ્લાલ

વર્ષ 2005 માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ “લકી નો ટાઇમ ફોર લવ” થી બોલીવુડ જગતમાં કારકિર્દીની શરૂઆત કરનારી સ્નેહા ઉલ્લાલાલ બોલિવૂડમાં પગ મૂકતાની સાથે જ ચર્ચામાં હતી.  બધા જ તેને એશ્વર્યા રાયની હમશકલ કહેતા હતા. તેની પ્રથમ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર કંઈપણ સુપરહિટ રહી શકી નહીં. આ પછી તે બોલિવૂડ અને સાઉથની ઘણી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી, પરંતુ તે સફળતા મેળવી શકી ન હતી અને સમય જતાં આ ફિલ્મ જગતમાંથી ધીરે ધીરે ગાયબ થઈ ગઈ.

ડાયના પેન્ટી

2012 માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘કોકટેલ’ થી ફિલ્મ જગતમાં કારકીર્દિની શરૂઆત કરનારી આ અભિનેત્રીએ તેની પહેલી ફિલ્મથી દર્શકોના દિલમાં પોતાનું વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું હતું. આ પછી, ડાયના પિન્ટી “હેપ્પી ભાગ જાયેગી”, “લખનઉ સેન્ટ્રલ” અને “પોખરણ પરમાણુ ધ સ્ટોરી” જેવી ફિલ્મોમાં પણ જોવા મળી હતી. તેની કોઈ પણ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર કંઇક ખાસ ચાલી શકી ન હતી. ડાયના જેટલી ઝડપથી લોકોની નજરમાં આવી, તેજ ઝડપથી બોલિવૂડમાંથી ગાયબ થઈ ગઈ.

નરગીસ ફાખરી

2011 માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ રોકસ્ટાર ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરનારી નરગિસ ફાખરીએ પોતાની પહેલી ફિલ્મથી બધાને દિવાના કરી દીધા હતા. આ ફિલ્મમાં નરગિસ ફાખરી સાથે રણબીર કપૂર પણ મુખ્ય ભૂમિકામાં જોવા મળ્યો હતો. આ પછી નરગિસ ફાખરી “મેં તેરા હિરો” “મદ્રાસ કાફે” “ધીિશમ” “હાઉસફુલ 3” “બેન્જો” અને “અમાવાસ” જેવી ફિલ્મોમાં પણ કરી હતી, પરંતુ તે લોકોના દિલમાં પોતાનું ખાસ સ્થાન બનાવી શકી નહીં.

ભાગ્ય શ્રી

ભાગ્યશ્રીને આજે પણ લોકો યાદ કરે છે, જેમણે ‘મૈને પ્યાર કિયા’ થી સલમાન ખાન સાથે બોલીવુડની દુનિયામાં પગ મૂક્યો હતો. તેણે પોતાની પહેલી જ ફિલ્મથી દર્શકોના હૃદયમાં પોતાનું વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું હતું. “મૈને પ્યાર કિયા” પછી, ભાગ્યશ્રીને ઘણી ફિલ્મ્સની ઓફર મળી, પરંતુ ભાગ્યશ્રીને પહેલી ફિલ્મ પછી ઉદ્યોગપતિ હિમાલય દસાણી સાથે લગ્ન કર્યા અને ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીથી કાયમ માટે દૂર થઈ ગઈ.

અમિષા પટેલ

સાલ 2000 માં રીલિઝ થયેલી ફિલ્મ, કહો ના પ્યાર સે, બોલીવુડની દુનિયામાં પગ મૂકનાર અમિષા પટેલ, તેની સુંદર અભિનય અને નિર્દોષતાને કારણે રાતોરાત સુપરસ્ટાર બની હતી. આ પછી, ફિલ્મ “ગદર” માં તેનું જાદુ જોવા મળી રહ્યું, પરંતુ ટૂંક જ સમયમાં તે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીથી કાયમ માટે ગાયબ થઈ ગઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *