પરવીન બાબીનું ગ્લેમરસ જીવન, વધુ પીડાદાયક તેમનો અંત આવ્યો. ફેન ફોલોઇંગના કેસમાં તેણે બોલિવૂડના સુપરસ્ટારને પાછળ છોડી દીધા હતા. પરંતુ અંતિમ ક્ષણે, તેને લોકોનો પ્રેમ જ નહીં, પણ એકલતા, અંધકાર અને એકલતા પણ મળી. તે હંમેશાં સાચા પ્રેમની શોધમાં રહેતી હતી, પરંતુ તેના નસીબમાં કોઈ ખુશી નહોતી. ફિલ્મોમાં પરવીનને પ્રેમ મળ્યો પણ વાસ્તવિક જીવનમાં તે ક્યારેય પ્રેમ શોધી શકી નહીં. તેણે ત્રણ વખત તેનું હૃદય ગુમાવ્યું, પરંતુ સાચો જીવનસાથી શોધી શક્યો નહીં. પહેલા ડેની ડેંઝોંગ્પા, પછી કબીર બેદી અને પછી મહેશ ભટ્ટ. આજે, પરવીન બાબીની જન્મ જયંતી પર, અમે તમને તેમના જીવનની કેટલીક અણધારી વાતો જણાવીશું.

Image Credit

પરવીન બોબીનો જન્મ 4 એપ્રિલ 1949 ના રોજ સૌરાષ્ટ્ર (સૌરાષ્ટ્ર) ના જૂનાગઢમાં એક મધ્યમ વર્ગના મુસ્લિમ પરિવારમાં થયો હતો. આ પછી, પરવીને અમદાવાદની સેન્ટ ઝેવિયર્સ કોલેજમાંથી અંગ્રેજી સાહિત્યમાં બી.એ કર્યું અને મનોરંજનની દુનિયામાં કારકિર્દી શોધવાની શરૂઆત કરી. પરવીનને સિનેમામાં પહેલી સફળતા અમિતાભ બચ્ચન સાથેની ફિલ્મ ‘જબરદસ્તી’ થી મળી.

આ પછી, પરવીન અને અમિતાભે ‘દીવાર’, ‘અમર અકબર એન્થોની’, ‘શાન’ અને ‘કાલિયા’ સહિતની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. એક સમયે, તેમણે અમિતાભ બચ્ચન પર પણ આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેઓ તેમને મારવા માગે છે. પરવીને તો એમ પણ કહ્યું કે અમિતાભે તેમની પાછળ ગુંડા મૂક્યા છે. આ તે સમયે હતું જ્યારે અભિનેત્રી પરવીન બાબી પેરાનોઇડ સ્કિઝોફ્રેનિઆથી પીડાતી હતી, જે એક ગંભીર માનસિક બિમારી હતી.

Image Credit

70 ના દાયકામાં, જ્યારે મહિલાઓની છબી ઘરેલું અને સીધી મહિલાઓની હતી. તે સમયે, પરવીને એવી છોકરીઓનાં પાત્રો ભજવ્યાં હતાં જેઓ આત્મનિર્ભર, કાર્યરત અને બોલ્ડ હતી. આવી સ્થિતિમાં પરવીને તેના પાત્રોથી ઘણી હદ સુધી છોકરીઓની છબી બદલી નાખી છે. જ્યારે પરવીન બોબી તેની અભિનય કારકીર્દિમાં ટોચ પર હતી, ત્યારે તે મહેશ ભટ્ટને દિલ આપી શક્યો. મહેશ ભટ્ટે 1977 માં લગ્ન કર્યા હતા, જ્યારે બંને પ્રેમમાં હતાં, જોકે પરવીન કબીર બેદી સાથે બ્રેકઅપ થઈ ગયું હતું અને તે આ આંચકાથી સાજા થઈ ગઈ હતી. આ પછી મહેશ ભટ્ટે પરવીન બાબી સાથે લિવ-ઇનમાં રહેવાનું શરૂ કર્યું.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે એક રાત્રે બોબી પર ગુસ્સે થયા બાદ પરવીન મહેશ ભટ્ટથી ભાગી ગયો હતો, ત્યારે પરવીન પણ તેની પાછળ દોડી ગયો હતો. પ્રેમની પરવા કર્યા વિના, પરવીન બાબીએ કંઈપણ પહેર્યું હતું કે નહીં તે પણ જોયું નહોતું. ખરેખર, બંને વચ્ચેની લડતનું કારણ એક શરત હતી, જે સાંભળીને મહેશ ગુસ્સે થયો અને તેમના સંબંધોમાં અણબનાવ આવી ગયો. મહેશ ભટ્ટ તેની સાથે તેમના જીવનના સૌથી મુશ્કેલ સમયે રહ્યા હતા. જીવનમાં એક વળાંક આવ્યો હતો જ્યાં બંનેને પણ અલગ થવું પડ્યું હતું અને 20 જાન્યુઆરી 2005 ના રોજ પરવીનનું દુખદ મૃત્યુ થયું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *