જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં માણસની માત્રા જોઈને તેના ભવિષ્ય અને તેની માહિતી મેળવી શકાય છે. તે જ રીતે, સમુદ્રવિજ્ઞાનમાં શરીરના ભાગોની રચના, ગુણ અને તલને જોઈને વ્યક્તિ વિશે ઘણી માહિતી મેળવી શકાય છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ તેમ, દરેક વ્યક્તિના શરીરનો આકાર અલગ હોય છે અને મોટાભાગના લોકોના અંગો પર તલ પણ હોય છે. વ્યક્તિના જીવન સાથે જોડાયેલી ઘણી વસ્તુઓ આ તલને જોઈને મળી શકે છે. એવા ઘણા લોકો છે જેમની હથેળીની અંદર તલ બંધ હોય છે, તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, પરંતુ હાથ પરના દરેક તલ શુભ માનવામાં આવતા નથી. આજે આ લેખ દ્વારા અમે તમને જણાવીશું કે હથેળી પર શુભ હોય છે અને કયા અશુભ હોય છે તો ચાલો જાણીએ…

હથેળીમાં ચંદ્ર-પર્વત પર તલ હોય તો :

Image Credit

જો ચંદ્ર પર્વત પર કોઈ વ્યક્તિની હથેળી પર છછુંદર હોય તો તે અશુભ માનવામાં આવે છે. આવી વ્યક્તિઓ પ્રેમ સંબંધી બાબતોમાં દગો શક્યતા વધારે છે. આ લોકોનું મન શાંત રહેતું નથી.  તેના મનમાં કંઇકને કંઇક વાતને લઈને અશાંતિ બની રહે છે.

અનામિકા આંગળી એટલે કે રીંગ ફિગર પર તલ હોય તો :

Image Credit

જો કોઈ વ્યક્તિની રિંગ ફિંગર પર તલ છે, તે રિંગ ફિંગર છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તે વ્યક્તિને સરકારી ક્ષેત્રે લાભ મળી શકે છે. માત્ર આ જ નહીં, પણ તે વ્યક્તિને સમાજમાં ઘણો સન્માન મળશે. જો કોઈ વ્યક્તિની આંગળીની નીચે સૂર્ય પર્વત પર તલ હોય, તો આવી સ્થિતિમાં, તે વ્યક્તિને સરકારી વિસ્તારોમાં સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડી શકે છે. આટલું જ નહીં પણ માન સન્માન ને પણ નુકશાન પહોંચે છે.

અંગુઠા પર તલ :

Image Credit

જો કોઈ વ્યક્તિના હાથના અંગૂઠા પર તલ હોય, તો તે વ્યક્તિ ખૂબ જ મહેનતુ છે અને ન્યાય પણ પ્રિય માનવામાં આવે છે. આવા લોકો પૈસા ખર્ચ કરવામાં મોખરે હોય છે પરંતુ તેઓ પૈસાની અછત ધરાવતા નથી. જો કોઈ વ્યક્તિના અંગૂઠા માં તલ હોય, તો તે વ્યક્તિની ઘણી પ્રેમ સંબંધો હોય છે, જેના કારણે તેમને તેમના જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. જીવનમાં દરેક ક્ષેત્રે થોડી થોડી મુશ્કેલીઓ ઉભી થાય છે.

માધ્યમ આંગળી પર તલ :

Image Credit

જો મધ્યમ આંગળી પર તલ હોય, તો તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આવા લોકોના જીવનમાં ઘણી પ્રગતિ થાય છે. જો કોઈ વ્યક્તિની વચ્ચેની આંગળીની વચ્ચે તલય, તો તે વ્યક્તિએ તેના જીવનમાં ખૂબ સંઘર્ષ કરવો પડે છે. આવા લોકો નસીબનો સાથ મેળવી શકતા નથી. જો કે આ તલ શુભ માનવામાં આવે છે કરેલી મહેનતનું ફળ મળી જાય છે.

નાની આંગળી પર તલ :

Image Credit

જો તમારી નાની આંગળી એટલે કે નાની આંગળી પર તલ છે, તો પછી તમને પુષ્કળ સંપત્તિ મળે તેવી સંભાવના છે, પરંતુ તમારા જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ છે, જેના વિશે તમે ખૂબ ચિંતિત છો. પરંતુ તમે પૈસાદાર બની શકો છો એવામાં આ તલ ખુબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *