જ્યારે તમે તમારી વિરોધી લિંગ સાથે વાત કરવાનું શરૂ કરો છો અને ક્યારેક લાગે છે કે તમે આ જ શોધી રહ્યા છો. તે હોઈ શકે કે બીજી વ્યક્તિ તમને તેના વિશે જે રીતે વિચારી રહ્યો હોય તે રીતે લઈ રહ્યું ન હોય.આ સંભવ છે કે તે તમને ફક્ત એક સારા મિત્ર (પ્લેટોનિક ફ્રેન્ડ) માને છે અને તમે તેને પ્રેમ કરો છો. જ્યારે તમે મૃત્યુની હદ સુધી તેમના પ્રેમમાં હોવ છો. લોકો ઘણીવાર મિત્રતાને પ્રેમની જેમ વર્તવાની ભૂલ કરે છે.તેને લાગે છે કે કોઈ તેમની સાથે સારું વર્તન કરે છે, તેથી તેઓ તેમના પ્રેમમાં હોઈ શકે છે, તેથી તેઓ તેમને પસંદ કરવાનું શરૂ કરે છે અને તેમની તરફ આકર્ષિત થવા લાગે છે. તે તમને ફક્ત એક મિત્ર તરીકે અથવા પ્રેમી તરીકે જુએ છે કે કેમ તે જાણવા માટે, આ ઈશારાઓ પર ધ્યાન આપો. આ તમને પ્રેમ અને મિત્રતા વચ્ચેના તફાવતને ઓળખવામાં મદદ કરશે…

રોજ વાત થાય છે કે નહિ? :

Image Credit

જો તે ફક્ત તમને એક સારા મિત્ર તરીકે લે છે, તો પછી જો તમે તેની સાથે દરરોજ વાત ન કરવાને તે ગંભીરતાથી લેશે નહીં. તે ત્યારે જ તમારી સાથે વાત કરશે જ્યારે તે મુક્ત હશે અથવા વાત કરવાના મૂડમાં હશે. ઉદાહરણ તરીકે, તે રોજ તમારી સાથે વાત કરવાનાં બહાના શોધી શકશે નહીં. તમને ઇગ્નોર પણ કરશે.

બીજા છોકરા કે છોકરી વિશે વાત કરવી :

Image Credit

જો કોઈ તમને ફક્ત મિત્ર માને છે તો જ તે તમને અન્ય છોકરીઓ અને છોકરાઓ વિશે વાત કરવામાં જરાય સંકોચ કરશે નહિ. ઉદાહરણ તરીકે, તમારો છોકરો મિત્ર મિત્ર જ્યારે તમને કોઈ મિત્રની જેમ વર્તે તો તે છોકરી અને તમારા ગર્લફ્રેન્ડ મિત્ર વિશે તમને કહેતી વખતે આરામદાયક રહેશે જ્યારે તમે બંને સાથે હોવ ત્યારે આ છોકરી અથવા છોકરા વિશે તે કહેવામાં કદી અચકાતા નહીં કે તે તેને મળ્યો અને તેના તરફ આકર્ષાય છે એટલું જ નહીં, તે તમને ઈશ્બાજી પણ કહી શકે છે. એવામાં તેના લક્ષણ અને ઈશારાઓ પર ખાસ ધ્યાન આપવું ખુબ જ જરૂરી છે.

તમારો સંબંધ કોઈ અન્ય વ્યક્તિ સાથે જોડવામાં મદદ કરે :

જો તે વારંવાર કોઈ સારા વ્યક્તિ અથવા મિત્ર સાથે તમારા સંબંધોને જોડવાની વાત કરે છે. જો તમને કોઈ બીજા સાથે જોવામાં કોઈ ઈર્ષ્યા, અગવડતા અથવા અસ્વસ્થતા ન હોય, તો તે તમને ફક્ત મિત્ર તરીકે લે છે. કેમ કે જે વ્યક્તિ તમને સાચો પ્રેમ કરે છે તે ક્યારેય તમને બીજા સાથે જોઈ પણ શકશે નહિ.

ક્યારેય તેના તરફથી પહેલ નાં હોય :

Image Credit

તે તમારી આસપાસ ખૂબ જ કમ્ફર્ટ રહે છે અને તેણે ક્યારેય તમારી સાથે કોઈ પણ ફલર્ટ કરવાની કોશિશ કરી નથી કે તેણે તમને પ્રેમથી ત્રાસ આપવાનો પ્રયાસ ક્યારેય કર્યો નથી. તે ક્યારે તમને ઈમ્પ્રેશ કરવાની કોશિશ નથી કરતા તો તેઓ તમને ફક્ત મિત્રની જેમ વર્તે છે અને તમને કોઈ પ્રેમીની નજરે જોતા નહિ. આ ઈશારાઓ અને તેના વ્યવહાર પર ખાસ ધ્યાન આપવામાં આવે તો આસાની થી ખબર પડી જશે કે સામે વાળી વ્યક્તિ તમારા વિશે શું વિચારે છે?

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *