દિલવાલેથી લઈને તન્હાજી સુધી, તમને જોઈતી કોઈપણ ફિલ્મ જુઓ અજય દેવગન (અજય દેવગન) થોડીક ફિલ્મો સિવાય લગભગ દરેક ફિલ્મમાં ખતરનાક સ્ટંટ કરતા જોવા મળે છે. એટલે કે, એ સ્પષ્ટ છે કે અજયને એક્શન અને સ્ટન્ટ્સ સાથે ખુબ જ પ્રેમ છે. હોય પણ કેમ નહીં? ખતરાઓ થી ખેલવું અને જીતવું તેને વારસામાં મળ્યું છે. ખરેખર, અજય દેવગનના પિતા વીરૂ દેવગન પણ ભારતીય સ્ટંટ અને એક્શન કોરિયોગ્રાફર રહી ચૂક્યા છે. અજયે તેને જોતા પહેલા સ્ટંટ બતાવવા માંડ્યા. એક સમય હતો જ્યારે અજય અમિતાભ બચ્ચનના બંગલા વેઇટિંગ નૂક પર ઘણાં સ્ટંટ્સ બતાવતો હતો અને એટલું જ નહીં, તેણે ત્યાં એક ગેંગ પણ બનાવી હતી. જેના લીડર પણ અજય દેવગન હતા. જણાવી દઈએ કે આ ઘણી જૂની વાતો છે પરંતુ ખરેખર મજેદાર છે.

Image Credit

ચેટ શોમાં પહોંચેલા અજય દેવગણ અને અભિષેક બચ્ચને જાતે જ આ કિસ્સા વિશે જણાવ્યું હતું. અભિષેકના જણાવ્યા અનુસાર, અજય તે સમયે કોલેજમાં હતો પરંતુ તેની ખુલ્લી જીપ હતી, જેના પર તે પ્રતીક્ષા પાસે ઘણા સ્ટંટ કરતો હતો. ત્યાં પણ 3-4 લોકોની ગેંગ હતી જે નુક્કડ ગેંગ તરીકે ઓળખાતી હતી. અજય તે ગેંગનું નેતૃત્વ કરતો હતો. આ ગેંગ મુંબઈમાં ગમે ત્યાં સ્ટંટ કરતી જોવા મળતી અને ખુબ જ મોજ મસ્તી કરતા હતા.

Image Credit

અભિષેક બચ્ચને એમ પણ કહ્યું હતું કે જ્યારે અજય દેવગન ફિલ્મોમાં આવ્યા પછી નુક્કડ સાથે આવવાનું તેનું ઓછું થઇ ગયું. તો નુક્કડ ગેંગને ત્યારબાદ અભિષેક બચ્ચન, ગોલ્ડી બહલ અને ઋત્વિક રોશન દ્વારા આગળ ધપાવી દેવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ અજય દેવગનને જોઇને બધાએ જબરદસ્ત સ્ટંટ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. પરંતુ દર વખતે તેને ઘણી ઈજાઓ પણ થઈ હતી. જણાવી દઈએ કે અભિષેક બચ્ચન પણ અજય દેવગણ જેવા સ્ટંટ કરવામાં સફળ રહ્યા ન હતા. અજયના તે સ્ટંટ તેને આજે પણ યાદ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *