આપણે દેશમાં ઘણી વાર સફળતાની વિવિધ વાર્તાઓ સાંભળીએ છીએ. જો ઘણીની વાર્તાઓમાં વિરોધાભાસ આવે છે, તો પછી ઘણામાં એક પડકાર છે. આજે આપણે જે વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે એક અલગ જ રમુજી વાર્તા છે. ઘરથી ટેકો ન મળતા ઘણા લોકોથી વિપરીત એક વહુને તેની સાસુ-વહુથી એટલો પ્રેમ મળ્યો કે તે આઈએએસ અધિકારી બની ગઈ. ચાલો જાણીએ કે કેવી રીતે અભણ સાસુ-સસરાએ તેની વહુને અધિકારી બનાવી…

Image Credit

ખરેખર આઈ.એ.એસ. છોકરીની સાસુ અભણ છે જ્યારે સસરા દસમા પાસ છે. સાસુ-વહુએ પુત્રવધૂને માન્યા અને તેને ભણવાની છૂટ આપી અને પુત્રવધૂએ પણ વિશ્વાસ રાખ્યો. આ કથા બતાવે છે કે જરૂરી નથી કે માત્ર ભણેલ પરિવારના બાળકો જ આગળ વધે, નાના પરિવારના લોકો પણ મોટા સ્વપ્નાઓ દ્વારા તેમના સપના પૂરા કરી શકે છે. શાંતિ નગર, કમલા નગરમાં રહેતી મંજુ અગ્રવાલના પરિવારના આ સમાચાર છે. જેઓ જાતે ઘરની સંભાળ લેતા, તેમની પુત્રવધૂ અદિતિ અગ્રવાલને પુત્રી તરીકે ભણાવતા અને આઈએએસ અધિકારીના ઘરે લઈ ગયા. ઘણી મહેનત કરીને અદિતિ આઈએએસ ઓફિસર બની છે.

જણાવી દઈએ કે આઈ.એ.એસ. અદિતિ અગ્રવાલે પહેલા જ પ્રયાસમાં આ સફળતા મેળવી છે. તે આ સફળતાનો સંપૂર્ણ શ્રેય સાસુ મંજુ અગ્રવાલ, સસરા રાજીવ અગ્રવાલ અને પતિ નિશાંત અગ્રવાલને આપે છે અને તેમણે કહ્યું હતું કે આ લોકોએ મને ખૂબ સમર્થન આપ્યું છે. અદિતિ અગ્રવાલે ગાઝિયાબાદના મોદી નગરની દયાવતી મોદી પબ્લિક સ્કૂલમાંથી 12 મા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો હતો.

Image Credit

તે જ સમયે, અદિતીએ એપીજે સ્કૂલ ઓફ આર્કિટેકટ અને પ્લાનિંગ ગ્રેટર, નોઈડાથી બીએઆરસીની ડિગ્રી મેળવી. તેણે 2015 માં નિશાંત અગ્રવાલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને બાદમાં આઈએએસ પરીક્ષાની તૈયારી શરૂ કરવાનું નક્કી કર્યું હતું અને સખત મહેનતથી પોતાનો પહેલો પ્રયત્ન કરવામાં સફળ રહી હતી. જણાવી દઈએ કે આઈએએસ ઓફિસર બનવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડે છે તે અન્ય નોકરી જેટલું સહેલું નથી.

જો કે, તે કહે છે કે સિવિલ સર્વિસીસ પરીક્ષાના સારા પરિણામ માટે, વિદ્યાર્થીઓએ તેમની મૂળ શક્તિ મજબૂત રાખવી જોઈએ. આઇએએસ અદિતિની ચર્ચા ઝોરો શોરો સાથે બધે થાય છે. તેની સાસુ-વહુની પ્રશંસા પણ ઓછી છે. પુત્રવધૂને પુત્રી માનવી એ સમાજ માટે સારો પાઠ છે. તે પ્રગતિશીલ દેશના નિર્માણનો પાયો પણ છે જ્યાં દરેકને સમાન અધિકાર આપવો જોઈએ. બહુ ઓછા કુટુંબો છે કે જેઓ પુત્રવધૂના નિર્ણયોનો આદર કરે છે. આવી સાસુ અને પુત્રવધૂ મેળવવી ખરેખર ખુશી અને ભાગ્યની વાત છે. અદિતિ પણ તેના દેશનો સંપૂર્ણ વિકાસ ઇચ્છે છે. તે કહે છે કે હવે તે તેના શહેર અને દેશ માટે કંઈક સારું કરવા માંગે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *