સંજય દત્ત અને ધક ધક ગર્લ માધુરી દિક્ષિતે ખલનાયક, સાજન, મહાનતા જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. જ્યારે લોકો આ જોડીને પડદા પર પસંદ કરતા હતા, વાસ્તવિક જીવનમાં પણ, તેમની પ્રેમ ચર્ચા તે સમયે દરેકની જીભ પર સામાન્ય બની ગઈ હતી.

એક સમય એવો હતો કે જ્યારે બંને એકબીજાના પ્રેમમાં પાગલ હતા અને લગ્ન કરવા માંગતા હતા. પરંતુ તે સમયે તે બંનેની મુશ્કેલીનું કારણ માધુરીનો પરિવાર હતો જે તેમની પુત્રી દત્તને પરિવારની પુત્રવધૂ બનાવવાની ઇચ્છા નહોતી રાખતી. તેના કારણે બંનેને અલગ થવું પડ્યું હતું અને અલગ થયા પછી માધુરીએ 26 વર્ષ સુધી સંજય દત્તથી દુરી બનાવી રાખી હતી.

Image Credit

ખરેખર, આની પાછળનું કારણ સંજય દત્તનું લગ્નજીવન અને એક પુત્રીનો પિતા હતો. માધુરીના પરિવારજનો તેમની પુત્રીને કારણે તેનું ઘર તૂટે તેવું ઇચ્છતા નહોતા, અથવા માધુરી પરિણીત વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરે એવું પણ ઈચ્છાતા ન હતા. પરંતુ માધુરી અને સંજય દત્તે તે સમયે એકબીજાને પૂરા દિલથી પ્રેમ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું અને તેઓને અલગ થવા માંગતા નહોતા. પરંતુ એક અકસ્માતથી બધુ બદલાઈ ગયું અને માધુરી પોતે સંજય દત્તથી દૂર થઈ ગઈ. આ અકસ્માત 1993 ના મુંબઈ બ્લાસ્ટનું હતું.

Image Credit

જ્યારે આ બ્લાસ્ટમાં સંજય દત્તનું નામ સામે આવ્યું ત્યારે માધુરીએ પોતે જ સંજય સાથે દુરી બનાવી લીધી હતી. કારણ કે આ કેસમાં સંજયને જેલમાં જવું પડ્યું હતું. આ પછી સંજયની જિંદગી બદલાઈ ગઈ, ત્યારબાદ માધુરીનું ધ્યાન સંપૂર્ણપણે ફિલ્મો પર હતું. તેણે દિલ તો પાગલ હૈ, હમ આપકે હૈ કૌન જેવી ઘણી જબરદસ્ત હિટ ફિલ્મો કરી હતી.

Image Credit

આ પછી સંજય દત્ત અને માધુરી દીક્ષિત ક્યારેય પ્લેટફોર્મ પર કે કોઈ પણ ફિલ્મમાં સાથે જોવા મળ્યા નહીં. તેણે લગભગ 26 વર્ષ સુધી અંતર રાખ્યું. પરંતુ 2019 માં આ જોડી કરણ જોહરની ફિલ્મમાં જોવા મળી હતી, ફિલ્મનું નામ કલંક હતું. આ ફિલ્મ કદાચ એટલી સાફળ રહી નહિ, પરંતુ ચાહકોને આ જોડી ફરી એકસાથે ખુબ જ પસંદ આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *