શ્રીદેવીને ગુમાવવાનું દર્દ કપૂર પરિવાર ભાગ્યે જ ભૂલી શકશે. પરંતુ સમય જતાં સૌએ આગળ વધવું પડશે. જાહ્નવી કપૂર, ખુશી કપૂર અને બોની કપૂર સાથે પણ આવું જ બન્યું છે. આજે પણ તે શ્રીદેવીને યાદ કરે છે, પરંતુ તેઓ એકબીજાને મળીને અને સમર્થન આપીને આગળ વધતા રહેવાની પ્રેરણા આપે છે. જાહ્નવી કપૂરે એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તેની માતા છોડ્યા બાદ તેના માટે માતાની ભૂમિકા કોણ ભજવશે?

માં ને ગુમાવવાનું દર્દ :

Image Credit

જાહ્નવીએ કહ્યું હતું કે માતાને ગુમાવવી એ તેમના માટે એક આંચકો છે, જેને તે ક્યારેય ભૂલી નહીં શકે. આ સમય દરમિયાન, તેમણે દુખના સમયે મળી રહેલા પરિવારના ટેકો વિશે પણ વાત કરી. અભિનેત્રીએ કહ્યું હતું કે શ્રીદેવી જે રીતે તેની સંભાળ લેતી હતી, હવે તેની બહેન ખુશી અને પિતા બોની કપૂર છે. તે કબૂલ કરે છે કે તે હજી પણ બાળકની જેમ ઘરે વર્તે છે.

માં ની જેમ જ સુવડાવે છે ખુશી :

Image Credit

અભિનેત્રીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે જ્યારે તેને ઊંઘમાં તકલીફ પડે છે, ત્યારે માતા શ્રીદેવી તેની સાથે સૂતા હતા. હવે તેઓ ગયા પછી ખુશી તેમના માટે આ કરે છે. અભિનેત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે જ્યારે તેને ટ્રોલ કરવામાં આવે છે ત્યારે તે ખરાબ પણ લાગે છે. આવી પરિસ્થિતિઓમાં સુખ તેમને આ બાબતો તરફ ધ્યાન ન આપવા અને આગળ વધતા રહેવાની પ્રેરણા આપે છે.

મેન્ટલ હેલ્થ પર અસર :

Image Credit

જાહ્નવી અને ખુશી માતાને ગુમાવ્યા બાદ પોતાને સંભાળી શક્યા છે, આ પાછળનું કારણ તેમનું મજબૂત બંધન છે. બ્રિગામ યંગ યુનિવર્સિટીના અધ્યયનમાં ખુલાસો થયો છે કે જીવનમાં બહેન રહેવાથી વ્યક્તિ એકલતા, ભય જેવી અનેક નકારાત્મક લાગણીઓથી બચાવે છે.

આ સાથે, આ સંબંધ દયાળુ બનવામાં પણ મદદ કરે છે. અધ્યયન મુજબ, આ અસર બાળક પરના માતાપિતાની અસર કરતા વધુ મજબૂત છે. આ સકારાત્મક બાબતોને લીધે માનસિક આરોગ્ય પણ સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે.

મુશ્કેલીના સમયમાં મળે છે હંમેશા મદદ :

Image Credit

અધ્યયનો અનુસાર, જ્યારે વ્યક્તિના જીવનમાં કંઇક ખરાબ થાય છે અથવા તેને નકારાત્મક લાગે છે, ત્યારે આવા સમયે બહેન રાખવાથી તે તણાવ સામે લડવામાં મદદ કરે છે. બહેન સાથે મળેલો ટેકો અને ભાવનાત્મક તાકાત તેને સકારાત્મક વિચારવાની પ્રેરણા આપે છે. તે તેને મુશ્કેલ સમયમાંથી બહાર નીકળવાની અને તેને પાર પાડવાની હિંમત કરવામાં મદદ કરે છે.

Image Credit

બ્રિટનમાં 571 લોકો પર કરવામાં આવેલા એક અભ્યાસ મુજબ, છોકરીઓ અથવા છોકરાઓ જેની બહેનો છે તે વધુ ખુશ અને આશાવાદી છે. બંને વચ્ચે ભાવનાત્મક સંતુલન પણ લાજવાબ છે. જો છોકરીઓની બહેન હોય, તો તેઓ વધુ સ્વતંત્ર, આત્મવિશ્વાસ અને ભાવનાત્મક રૂપે સલામત લાગે છે. આ અધ્યયન મુજબ, જો પરિવારમાં બે છોકરાઓ હોય, તો તેમની વચ્ચે વધુ તણાવ જોવા મળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *