મોડી અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતની શંકાસ્પદ મૃત્યુના કેસમાં એનસીબીની મુંબઇ યુનિટ શુક્રવારે બોલીવુડ ડ્રગ્સ કનેક્શન કેસ અંગે કોર્ટમાં પહેલી ચાર્જશીટ ફાઇલ કરવા જઇ રહી છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, એનસીબી કોર્ટમાં કુલ 12 હજાર પાનાની ચાર્જશીટ ફાઇલ કરશે. ચાર્જશીટમાં મુખ્ય આરોપી તરીકે રિયા ચક્રવર્તી (રિયા ચક્રવર્તી) ના નામનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. તે જ સમયે આ ચાર્જશીટમાં રિયા સહિત કુલ 33 લોકો પર આરોપ મૂકવામાં આવ્યા છે.

Image Credit

આ ઉપરાંત ચાર્જશીટમાં આરોપી તરીકે રિયાના નજીકના સાથીઓ અને કેટલાંક ડ્રગ પેડલ સપ્લાયર્સના નામ પણ શામેલ છે. ડ્રગ્સ પુન:પ્રાપ્ત ઇલેક્ટ્રોનિક ઉપકરણોનો રિપોર્ટ ફોરેન્સિક રિપોર્ટ સાક્ષીના નિવેદનના આધારે આ ચાર્જશીટ તૈયાર કરવામાં આવી છે.

Image Credit

આ ચાર્જશીટ સાથે એનસીબીના ઝોનલ ડિરેક્ટર સમીર વાનખેડે કોર્ટ પહોંચશે. એનસીબી સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, આ મુખ્ય ચાર્જશીટના ત્રણ મહિના બાદ એનસીબી કોર્ટમાં પૂરક ચાર્જશીટ પણ રજૂ કરી શકે છે. જેમાં સારા અલી ખાન, શ્રદ્ધા કપૂરનું નામ શામેલ હોઈ શકે છે. તેમની સામે, એનસીબીને ઘણા પુરાવા મળ્યા, જેના માટે તપાસ હજી ચાલુ છે. જણાવી દઈએ કે આ ચાર્જશીટ 16/2020 સુશાંતના કેસમાં ફાઇલ કરવામાં આવી રહી છે.

ગયા વર્ષે જુનમાં થયું હતું સુશાંતનું મૃત્યુ :

Image Credit

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ગયા વર્ષે જૂનમાં અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂત મુંબઇના બાંદ્રામાં એક ફ્લેટમાં મૃત હાલતમાં મળી આવ્યા હતા. શરૂઆતમાં, આ કેસ ફક્ત આત્મહત્યા તરીકે માનવામાં આવતો હતો. જોકે સુશાંતના પરિવારની ફરિયાદ બાદ સીબીઆઈ પણ આ કેસમાં જોડાઈ હતી. એટલું જ નહીં, બિહારના ભૂતપૂર્વ ડીજીપી ગુપ્તેશ્વર પાંડેએ બિહાર પોલીસની એક ટીમ ખાસ તપાસ માટે મુંબઈ મોકલી હતી.

Image Credit

આ કેસમાં ડ્રગ્સના એંગલ પછી, ઘણાં અભિનેતાઓ અને અભિનેત્રીઓ એનસીબી દ્વારા ડૂબી ગયા. રિયા ચક્રવર્તી, તેના ભાઈ શૌવિક ચક્રવર્તી સહિત ઘણા લોકોને કેદ કરવામાં આવ્યા હતા. આ કેસમાં ડ્રગના ઘણા વેપારીઓ જેમના નામ સામે આવ્યા છે તેઓ હજી પણ જેલના સળિયા પાછળ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *