વાસ્તુ મુજબ દરેક વ્યક્તિમાં નકારાત્મક અને સકારાત્મક ઉર્જા હોય છે. આમાંની કોઈપણ શક્તિની અસર આપણી આસપાસના લોકો પર પડી શકે છે. તેથી, વાસ્તુ મુજબ કેટલીક ચીજો ક્યારેય અન્ય લોકો પાસેથી લેવી જોઈએ નહીં. ખાસ કરીને પરિણીત મહિલાઓએ કદી બીજી સ્ત્રીની વસ્તુઓ ન લેવી જોઈએ. જો તે આમ કરે છે, તો તે તેના પતિને મોટી મુસીબતમાં આવી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, લગ્ન જીવનને સુખી બનાવવા માટે સુહાગિનાઓએ કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. તે કઈ વસ્તુઓ છે, ચાલો જાણીએ …..

મંગળસૂત્ર :

Image Credit

હિન્દુ ધર્મમાં મંગલસૂત્ર ખૂબ મહત્વનું છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, પરિણીત મહિલાએ પોતાનું મંગળસૂત્ર કોઈને આપવું જોઈએ નહીં કે કોઈ અન્ય મહિલા પાસેથી લેવું જોઈએ નહીં. આ કરવાથી, પતિ સાથે આખો પરિવાર મુશ્કેલીમાં મુકાઈ શકે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર લગ્ન પછી મંગલસૂત્રને ગળામાંથી કાઢવું જોઈએ નહીં. જો તમારે કોઈ કારણોસર કાઢી નાખવું હોય, તો પછી કાળા દોરો ગળા પર પહેરવો જરૂરી છે. તેનાથી સંબંધોમાં મધુરતા આવે છે અને પતિનું જીવન પણ લાંબું બને છે.

બિછિયા :

Image Credit

લગ્ન પછી, સ્ત્રીઓ અંગૂઠા પર નેટટલ્સ પહેરે છે. બિછિયાને ચંદ્રનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. લગ્ન પછી બિછિયા પહેરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. મહિલાઓએ બીજી સ્ત્રી પાસેથી માંગીને બિછિયાપહેરવી જોઈએ નહિ અને પોતાની બિછિયા અન્ય સ્ત્રીને આપવી જોઈએ નહિ. આ અશુભ માનવામાં આવે છે આવું કરવાથી લગ્ન જીવન ખોરવાય જાય છે.

સિંદુર :

Image Credit

મંગલસુત્ર અને બિછિયાની જેમ, સિંદૂર પણ ખૂબ મહત્વનું છે. સિંદૂર મંગળદાળ માનવામાં આવે છે. સિંદૂર શણગાર એ માંગમાં લગ્નોત્તર વિધિ છે. સ્ત્રીઓ જે જગ્યાએ માંગમાં સિંદૂર લગાવે છે તે બ્રહ્મરાંધ્ર અને આહિમ નામની પૂજાની જગ્યાની ઉપર છે. તે પતિ-પત્નીના સંબંધોને મધુર રાખે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે પતિની આયુષ્ય માટે, સિંદૂરથી માંગ ભરવી જોઈએ. આ તમારા પતિનું જીવન લાંબુ બનાવે છે. સ્ત્રીએ વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ કે તેઓ પોતાની માંગણી પૂર્ણ કરે છે તે સિંદૂર બીજી કોઈ સ્ત્રીને ન આપવું જોઈએ. બીજાની સિંદૂર માગીને પતિની ઉંમર ઓછી થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *