ચિલ્ડ્રન્સ ડે 14 નવેમ્બરના રોજ ઉજવવામાં આવે છે અને બાળકો આ દિવસ ખૂબ ગમે છે કારણ કે તે દિવસે બાળકોની રજા હોય છે અથવા તો શાળાઓમાં પ્રોગ્રામ રાખેલો હોય છે. પરંતુ કેટલાક બાળકો એવા છે કે જેઓ નાનપણથી જ પોતાનું નામ કમાય છે, તેઓ તેમની પ્રવૃત્તિઓથી લોકોના પ્રિય બની જાય છે. અહીં અમે તમને ટીવીના આવા જ કેટલાક બાળ કલાકાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તમારા મનપસંદ 90 ના દાયકાના મનપસંદ બાળકો ખૂબ મોટા થાય ગયા છે.

તમારા મનપસંદ 90ના દાયકાના બાળકો ઘણા મોટા થયા છે
90 ના દાયકામાં, તમે ઘણી સિરિયલ અને ફિલ્મો જોઇ હશે, જેમાં બાળ કલાકારોએ તમારું દિલ જીતી લીધું હતું. પછી ભલે તે કરિશ્માનો કરિશ્મા હોય કે સોનપરી, શાકા લકા બમ બુમનો સંજુ હોય કે સુપરહીરો શક્તિમાન દરેકની પોતાની ઓળખ હતી. ચાલો તમને તે કલાકારો વિશે જણાવીએ…

ઝનક શુક્લા :

Image Credit

કલ હો ના હો ફિલ્મમાં શાહરૂખ તેની બહેન ઉપરાંત તેની બહેન પણ પ્રેમ કરે છે. તે બીજી કોઈ અભિનેત્રી નહોતી પરંતુ બાળ કલાકાર, ઝનક શુક્લા હતી. આ ફિલ્મ ઉપરાંત ઝનક ઘણી ફિલ્મો અને ટીવી શૂટ કરી ચૂકી છે અને ‘કરિશ્મા કા કરિશ્મા’ તેમની વચ્ચે ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. હવે જનક મોટી થઈ ગઇ છે અને તે અભ્યાસ પૂરો કરીને મુંબઇના મલાડ વિસ્તારમાં રહે છે.

પરજાન દસ્તુર :

Image Credit

બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ કુછ કુછ હોતા હૈમાં, એક બાળ કલાકારની ગણતરી કરવામાં આવી હતી અને આવું જ એક બાળક કભી ખુશી કભી ગમમાં પણ જોવા મળ્યું હતું. આ બાળ કલાકારનું નામ પરજાન દસ્તુર છે અને હવે તે 28 વર્ષનો છે. હાલમાં, તેઓ ટીવી અને ફિલ્મોમાં કેમેરાની પાછળ કામ કરી રહ્યા છે અને કેટલીક ફિલ્મોમાં મદદ પણ કરી રહ્યા છે.

તન્વી હેગડે :

Image Credit

90 ના દાયકામાં, મોટાભાગની છોકરીઓ સોનપરીને પ્રેમ કરતી હતી. ખાસ કરીને બાળ અભિનેતા તન્વી હેગડે, જેમણે મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી, તે દરેકના પ્રિય છે. તન્વી હવે 28 વર્ષની થઈ ગઈ છે અને 3 વર્ષની ઉંમરે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી પરંતુ તે ઇન્ડસ્ટ્રીથી દૂર છે. 3 વર્ષની ઉંમરે, તન્વીએ રસના બેબી હરીફાઈ જીતી હતી.

કિંશુક વૈદ્ય :

Image Credit

લોકપ્રિય સીરિયલ શકા લકા બૂમ બૂમમાં સંજુ અને તેની જાદુઈ પેન્સિલના બધા ચાહકો છે. કિંશુક વૈદ્યએ આ શોમાં પોતાનું કામ એકદમ સારું કર્યું હતું અને તે યુગના દરેક બાળકને સંજુ બનવું હતું. હવે સંજુ એટલે કે કિંશુક વૈદ્ય પણ 28 વર્ષનો થઈ ગયો છે અને ટીવી સિરિયલોમાં કામ કરે છે.

હંસિકા મોટવાની :

Image Credit

દક્ષિણની ફિલ્મોથી હિન્દી સિનેમા સુધીની ઘણી ફિલ્મોમાં પોતાની ઓળખ ફેલાવનારી હંસિકા મોટવાની સમય પહેલા જ મોટી થઈ ગઈ હતી. હંસિકાએ શાકા લકા બૂમ બૂમ અને કારણ સાસ ભી કભી બહુ થી જેવી સિરિયલો કરી છે. આ સિવાય હંસિકા કોઈ મિલ ગયા જેવી સુપરહિટ ફિલ્મમાં પણ જોવા મળી છે. બાળ કલાકાર તરીકે હંસિકાને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *