સિનેમાની દુનિયામાં ઘણા એવા સ્ટાર્સ છે જેઓ તેમના અસલી નામથી જાણીતા નથી. એક તરફ, કેટલાક સિતારાઓ તેમના પાત્ર દ્વારા ફેમસ થઈ ગયા હતા અને ત્યારબાદ તેમણે અલગ નામ મળ્યું. આ સ્ટાર્સમાં બોલિવૂડની સુંદર અભિનેત્રી કેટરિના કૈફ પણ શામેલ છે.

Image Credit

ખરેખર કેટરિના કૈફનું અસલી નામ કેટરિના ટરકોટે છે. કેટરિનાનું નામ બદલવાનું કારણ પણ ખૂબ જ રસપ્રદ છે. ખરેખર ટરકોટે અટક કેટરિના કૈફની માતાની છે, પરંતુ અભિનેત્રીએ તેના નામની સાથે પિતાની અટકનો ઉપયોગ કર્યો છે. કેટરિના કૈફના પિતાનું નામ મોહમ્મદ કૈફ છે. આ રીતે કેટરિનાએ તેની અટક સાથે કૈફને ઉમેર્યો કર્યો છે. ખુદ કેટરિના કૈફ પોતાના નામ વિશે મીડિયા ઇન્ટરવ્યુમાં ઘણી વાર બોલી ચૂકી છે.

Image Credit

તેના નામ વિશે કેટરિનાએ કહ્યું હતું કે, ‘હા, પાસપોર્ટ પર મારું નામ કેટરિના ટરકોટે છે મેં મારું નામ બદલ્યું જેથી લોકો અસાણીથી મારું નામ બોલાવી શકે કારણ કે ભારતીય પ્રશંસકોને ટરકોટે ‘બોલવું થોડું મુશ્કેલ થઈ શકે છે. આને કારણે કેટરિના આજે કેટરિના કૈફ તરીકે જાણીતી છે. તેમની બોલિવૂડ યાત્રા વિશે વાત કરીએ તો કેટરીના કૈફે વર્ષ 2003 માં તેની ફિલ્મ સફરથી શરૂઆત કરી હતી.

Image Credit

કેટરિના કૈફ વર્ષ 2003 માં ફિલ્મ બૂમ સાથે જોવા મળી હતી. તેની ફિલ્મ ફ્લોપ સાબિત થઈ. ત્યારબાદ તેણે સલમાન ખાન સાથેની પહેલી પ્રગતિ કરી હતી. તે 2005 માં ફિલ્મ ‘મૈં પ્યાર ક્યૂન કિયા’ માં અભિનેતા સલમાન ખાન અને સુષ્મિતા સેન સાથે જોવા મળી હતી. તેની ફિલ્મ દર્શકોને ખૂબ પસંદ આવી. ત્યારબાદ, કેટરીના કૈફે બોલિવૂડમાં ઘણી મહાન ફિલ્મો આપી છે.

Image Credit

કેટરીના કૈફ ટૂંક સમયમાં ફિલ્મ સૂર્યવંશીમાં જોવા મળશે. આ ફિલ્મમાં તેની સાથે અભિનેતા અક્ષય કુમાર મુખ્ય ભૂમિકામાં હશે. આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન રોહિત શેટ્ટી કરી રહ્યા છે. ફિલ્મ સૂર્યવંશી ગત માર્ચના રોજ થિયેટરોમાં રિલીઝ થવાની હતી, પરંતુ કોરોના વાયરસને કરને અટકી ગયું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *