જીવનને સારી રીતે જીવવા માટે જીવન વ્યવસ્થાપન ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જો તમારા જીવનમાં બધું ગોઠવાયેલ છે, તો પછી ફક્ત તમારો સમય જ બચી શકતો નથી, પરંતુ તમારી બધી ક્રિયાઓ તેના અભિવ્યક્તિ દ્વારા પૂર્ણ થાય છે. આજના સમયમાં તમને ઓલાઇન લાઇફ મેનેજમેન્ટથી સંબંધિત ટેક્સ ટીપ્સ મળશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે પ્રાચીન સમયમાં લોકો આચાર્ય ચાણક્ય અથવા વિદુર નીતિ જેવા મહાન વિદ્વાનો પાસેથી જીવન સંચાલન શીખતા હતા.

Image Credit

આમ તો જીવનના સંચાલનથી સંબંધિત રસપ્રદ બાબતોનો ઉલ્લેખ આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોમાં પણ થાય છે. ઉદાહરણ તરીકે, વિષ્ણુ પુરાણમાં, તમે જીવન વ્યવસ્થાપનથી સંબંધિત વસ્તુઓ મેળવો છો. આજે અમે ફક્ત તેમનો ઉલ્લેખ કરવા જઇ રહ્યા છીએ. તે જણાવે છે કે તમારે રાત્રે ક્યા ત્રણ વસ્તુઓથી દૂર રહેવું જોઈએ, નહીં તો તમે મુશ્કેલીમાં મુકાઈ શકો છો.

રાત્રે ચોક પર જવું :

Image Credit

વિષ્ણુ પુરાણ મુજબ સમજદાર વ્યક્તિએ ક્યારેય રાત્રે ક્રોસોડ્સ પર ન જવું જોઈએ. આ કારણ છે કે અસામાજિક તત્વો રાત્રે મોટાભાગના આંતરછેદો પર હાજર હોય છે. તેથી, રાત્રિના સમયે ક્રોસોડ્સ પર જતા સજ્જનને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. કોઈપણ રીતે, આ કાર્ય કરવું એ સદ્ગુણના નિયમોનું ઉલ્લંઘન હશે. એક સજ્જન માણસ રાત્રે ઘરની અંદર રહે છે.

રાત્રે સ્મશાનની આસપાસ જવું :

Image Credit

સ્મશાનગૃહમાં હંમેશા નકારાત્મક ઉર્જા સક્રિય રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, આપણે રાત્રે સ્મશાન અથવા તેની આસપાસના સ્થળોએ જવાનું ટાળવું જોઈએ. જો તમે આવું ન કરો અને રાત્રે સ્મશાનમાં જશો, તો તેનાથી તમારા મન અને દિમાગ પર ખરાબ અસર પડી શકે છે. આટલું જ નહીં, આ વસ્તુની અસર તમારા જીવન પર પણ પડે છે. તેથી, રાતના સ્મશાનભૂમિની આસપાસ ન જવું તે વધુ સારું છે.

ખરાબ પાત્રવાળી વ્યક્તિ પાસે જવું :

Image Credit

જેનું પાત્ર ખરાબ છે તે આસપાસ ભટકવું પણ ન જોઈએ. આવા ખરાબ વ્યક્તિની સંગત તમને ખરાબ પણ બનાવે છે. આ દુષ્ટ લોકો રાત્રે મોટાભાગના ઉડાઉ અને ખરાબ કામ કરે છે. તેથી, જો કોઈ સજ્જન રાત્રે તેમની પાસે જાય તો તેને મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તેથી, માત્ર રાત્રે જ નહીં પરંતુ દિવસ દરમિયાન પણ આવા લોકોથી દૂર રહેવું સારું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *