સતયુગમાં ભગવાન શ્રી રામે સીતાની અગ્નિપરીક્ષા લીધી હતી. ત્યારબાદ માતા સીતાએ પોતાની શુદ્ધતા સાબિત કરવા માટે સળગતા પાયર પર ચાલવું પડ્યું. હવે કળીયુગમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો જોવા મળ્યો છે. અહીં, જ્યારે એક મહિલા ચાર દિવસથી ઘરેથી ગાયબ થઈ ગઈ હતી, ત્યારે તેના પતિએ તેની પત્નીની પવિત્રતા તપાસવા માટે ઉકળતા તેલમાં હાથ મૂક્યો હતો. એટલું જ નહીં પતિએ આ ઘટનાનો વીડિયો પણ બનાવ્યો હતો.

ખરેખર, આ આખો મામલો મહારાષ્ટ્રના ઉસ્માનબાદના પરંદાનો છે. અહીં રહેતી એક મહિલાએ તેના પતિ સાથે ઝઘડો કર્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં તેણે જવાનું કહીને સાસુ-સસરાનું ઘર છોડી દીધું હતું. પરંતુ મહિલા તેના માતૃપક્ષે પહોંચી ન હતી. ત્યારબાદ ચાર દિવસ પછી, જ્યારે તે મહિલા ઘરે પરત આવી ત્યારે તેણે જણાવ્યું કે બે લોકોએ મારું અપહરણ કર્યું છે. જો કે તે લોકોએ મારી સાથે કશું ખોટું કર્યું નથી.

Image Credit

હવે પતિને તે સ્ત્રીની વાત પર ભરોસો આવ્યો નહિ. આવી સ્થિતિમાં તેની પત્નીની શુદ્ધતા ચકાસવા માટે તેણે ફાયર ટેસ્ટ કરાવ્યો હતો. તેણે ઉકળતા તેલમાં 5 રૂપિયાનો સિક્કો મૂક્યો અને પત્નીને તે કાઢવા કહ્યું. પોતાની શુદ્ધતા સાબિત કરવા માટે, પત્નીએ પણ ઉકળતા તેલમાં હાથ મૂક્યા. આ ઘટનાને મહિલાના પતિએ મોબાઈલમાં પણ કેદ કરી હતી.

વિડિઓ ટૂંક સમયમાં વાયરલ પણ થઈ ગઈ. વીડિયોમાં પતિ કહે છે કે તે તેની પત્નીની સત્ય જાણવા માંગે છે અને તે કરી રહ્યો છે. ખરેખર મિયા બીવી પારધી સમુદાયની છે. આ સમુદાયમાં, લોકો પાસેથી સત્ય મેળવવા માટે ઉકળતા તેલમાં હાથ નાખવાનો રિવાજ છે. આ માટે, પાંચનો સિક્કો ગરમ તેલની કડાઈમાં મૂકવામાં આવે છે. આ પછી વ્યક્તિએ તેની શુદ્ધતા સાબિત કરવા માટે તે સિક્કો કાઢવો પડે છે. આ જ કારણ હતું કે પત્નીએ પણ પતિની સામે પોતાની પવિત્રતા બતાવવા માટે આવું કર્યું હતું.

Image Credit

જો કે, જ્યારે આ વીડિયો વાયરલ થયો ત્યારે અધિકારીઓએ તેની તપાસ શરૂ કરી. શુદ્ધતાના નામે મહિલા પર ત્રાસ આપનાર પતિ ઉપર હવે જલ્દીથી કોઈ પગલા લેવામાં આવી શકે છે. આ વીડિયો વાયરલ થયા પછી મહારાષ્ટ્ર વિધાન પરિષદના અધ્યક્ષ નીલમ ગોર્હેએ ગૃહ પ્રધાન અનિલ દેશમુખને વિનંતી કરી કે દોષિત પતિ સામે પગલાં લેવામાં આવે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *