બોલિવૂડની સૌથી ગ્લેમરસ ડાન્સર એટલે કે નોરા ફતેહી આજે તેનો 29 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. હા, તેનો જન્મ 6 ફેબ્રુઆરી 1992 ના રોજ કેનેડામાં થયો હતો. તેણીનો જન્મ કેનેડામાં થયો હશે, પરંતુ તે આજ સુધી ઘણા દેશોમાં રહી છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેનું બાળપણ ખૂબ જ મુશ્કેલીઓમાંથી પસાર થયું છે.

નોરા કદાચ આજે ઉદ્યોગમાં જાણીતી નૃત્યાંગના હોઈ શકે, પરંતુ તેણે સેલ્સ ગર્લ તરીકેની કારકિર્દી શરૂ કરી. આ પછી, તે ટેલી માર્કેટિંગ એક્ઝિક્યુટિવ બની, પછી ફિલ્મોમાં દેખાઇ. નોરાની કારકિર્દીની વાર્તા ખૂબ રસપ્રદ રહી છે. ચાલો જાણીએ, નોરાને લગતી કેટલીક રસપ્રદ વાતો…

આવી છે દિલબર ગર્લના સ્ટ્રગલની કહાની :

બોલીવુડમાં, દિલબાર ગર્લ તરીકે ઓળખાતી નોરાના ડાન્સ ચાહકોમાં બાળકોથી લઈને વૃદ્ધ પુરુષો સુધીનો સમાવેશ થાય છે. આમ તો નોરાએ ફક્ત વસ્તુઓ જ ગાઇ નથી પરંતુ તે રિયાલિટી શોની જજ રહી ચૂકી છે, પરંતુ અહીં પહોંચવાની તેમની યાત્રા ખૂબ જ મુશ્કેલ અને રસપ્રદ રહી છે.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે નોરા ફતેહી કેનેડાથી ભારત આવી ત્યારે તે ફક્ત 5000 રૂપિયા લઈને આવી હતી. પરંતુ તેણે સખત મહેનત કરી અને આજે તે ઉદ્યોગમાં એક જાણીતી વ્યક્તિ બની ગઈ છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે બોલીવુડમાં પ્રવેશતા પહેલા, નોરા કેનેડામાં ડાન્સર અને મોડેલ હતી. 2014 માં ફિલ્મ રોર: ટાઇગર theફ સુંદરવન સાથે તેની શરૂઆત કર્યા પછી તેણે અનેક બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. તેમાં બાહુબલી, સ્ટ્રીટ ડાન્સર 3 અને કિક 2 જેવી ફિલ્મ્સ શામેલ છે.

Image Credit

તે જાણીતું છે કે નોરાએ બિગ બોસની 9 મી સીઝનનો ખિતાબ પણ જીત્યો છે. આ રિયાલિટી શોમાં ભાગ લીધા પછી, નોરા ખ્યાતિ પર ઉગ્યો. આ પછી, વર્ષ 2016 માં, નોરાએ ઝલક દિખલા જામાં ભાગ લીધો અને દરેકને તેની નૃત્ય પ્રતિભાથી પરિચય કરાવ્યો.

Image Credit

તમારી માહિતી માટે, અમને જણાવો કે નોરા ફતેહી માત્ર એક મહાન નૃત્યાંગના જ નહીં પરંતુ માર્શલ આર્ટ્સમાં પણ કુશળ છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે નોરા ફતેહી દિશા પટનીની ડાન્સ ટીચર રહી ચૂકી છે. આ સિવાય તે ભાષા નિષ્ણાત પણ છે. હિન્દી સિવાય, તે અંગ્રેજી, ફ્રેન્ચ અને અરબી પણ જાણે છે.

Image Credit

નોરા ફતેહીની લોકપ્રિયતા દિવસેને દિવસે વધી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, તે ઘણી મોટી બ્રાન્ડની જાહેરાતોમાં પણ જોવા મળી છે. તમને જણાવી દઇએ કે નોરા ફતેહી પણ ક્રિકેટની ચાહક છે. સચિન અને યુવરાજ તેના પ્રિય ખેલાડીઓ છે.

Image Credit

વર્કફ્રન્ટ વિશે વાત કરતાં, નોરાનો મ્યુઝિક વીડિયો તાજેતરમાં રિલીઝ થશે, જે આ દિવસોમાં ખૂબ ચર્ચામાં છે. અગાઉ તેમનું ગીત નચ મેરી રાની રજૂ કરવામાં આવ્યું હતું. આ ગીતમાં ગુરુ રંધાવા તેમની સાથે જોવા મળ્યા હતા અને આ ગીત સોશિયલ મીડિયામાં ધમાલ મચાવ્યું હતું. આ સિવાય, નોરા આગામી સમયમાં ભુજ: ધ પ્રાઇડ Indiaફ ઇન્ડિયા ફિલ્મમાં જોવા મળશે.

Image Credit

તમારી માહિતી માટે, અમને જણાવી દઈએ કે અભિનય અને નૃત્ય ઉપરાંત, નોરા સોશિયલ મીડિયા પર પણ ખૂબ સક્રિય છે અને તેના ફોટા અને વીડિયો તેના ચાહકો સાથે શેર કરતી રહે છે. જણાવી દઈએ કે નોરાના લાખો ચાહકો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *