તાજેતરમાં જ બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ ડિમ્પલ કાપડિયા વિવાદિત વેબસીરીઝ ‘તાંડવ’ માં જોવા મળી હતી. 63 વર્ષની અભિનેત્રી સુંદરતાની દ્રષ્ટિએ હજી પણ ઓછી નથી. આમ તો તે તેની યુવાની દરમિયાન, સુંદર સુંદરતા બતાવતો હતો. આ જ કારણ હતું કે બોલીવુડના પહેલા સુપરસ્ટાર રાજેશ ખન્નાનું હૃદય ડિમ્પલ પર પડ્યું હતું. ડિમ્પલની સુંદરતા જોઈને રાજેશ ખન્ના એટલા પાગલ થઈ ગયા કે તેણે અભિનેત્રીની પુખ્ત વયની પણ રાહ જોવી નહીં.

Image Credit

રાજેશ ખન્નાએ વર્ષ 1973 માં ડિમ્પલ કાપડિયા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. ત્યારે ડિમ્પલ માત્ર 16 વર્ષની હતી. ડિમ્પલ ત્યારબાદ 17 માં વર્ષે માતા બની અને પ્રથમ પુત્રી ટ્વિંકલ ખન્નાને જન્મ આપ્યો. થોડા વર્ષો પછી, તેની બીજી પુત્રી રિન્કી ખન્નાનો જન્મ થયો. રિન્કેના જન્મ પછીના કેટલાક વર્ષો બાદ ડિમ્પલ અને રાજેશ ખન્નાના સંબંધ બગડ્યા. આવી સ્થિતિમાં ડિમ્પલ છૂટાછેડા લીધા વિના રાજેશ ખન્નાથી અલગ થઈ ગઈ હતી. ત્યારબાદ વર્ષ 2012 માં રાજેશ ખન્નાનું કેન્સરને કારણે અવસાન થયું હતું.

Image Credit

ડિમ્પલ હંમેશાં તેની બે પુત્રીની ખૂબ જ નજીક રહે છે. પરંતુ એક મુલાકાતમાં તેમની મોટી પુત્રી ટ્વિંકલે માતા વિશે કંઈક એવું કહ્યું હતું કે બધાને આશ્ચર્ય થયું. તેમણે કહ્યું કે કશ ડિમ્પલને બદલે હેમા માલિની મારી માતા હોત.

Image Credit

ખરેખર, ટ્વિંકલ ખન્નાએ આ ચોંકાવનારી વાત તેણીની ત્રીજી પુસ્તક ‘પજમાસ આર માફ કરનાર’ ના પ્રકાશન પછી કહી હતી. તેમણે આ પુસ્તક તેની માતા ડિમ્પલને અર્પણ કર્યું. જ્યારે એક ઇન્ટરવ્યુમાં આનું કારણ પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે ‘હું અને મારી માતા પણ આવું વિચારીએ છીએ’.

Image Credit

ટ્વિંકલે કહ્યું કે જ્યારે મેં આ પુસ્તક મારી માતાને સમર્પિત કર્યું ત્યારે તેણીને પણ આશ્ચર્ય થયું કે મેં આ કેમ કર્યું? હકીકતમાં, મેં તે પુસ્તક તેમને સમર્પિત કર્યું કારણ કે તેમણે મને ક્યારેય કોઈ ફિલ્મનો હેતુ નથી બનાવ્યો. તે હંમેશા મારી ખામીઓને દૂર કરતી રહી. ‘

Image Credit

ટ્વિંકલે એમ પણ કહ્યું હતું કે તે પોતાની માતાની ખામીઓ દૂર કરવાની ટેવથી ખૂબ નારાજ છે. આલમ તે હતો કે તે વિચારવા લાગ્યો કે ‘કાશ! મારી માતા હેમા માલિની હોત. ‘એમ કહીને ટ્વિંકલે મજાકથી કહ્યું, “જો હેમા માલિની મારી માતા હોત, તો હું કેન્ટનો આર.ઓ. નિ: શુલ્ક મેળવી શકત.’ નોંધનીય છે કે, હેમા માલિની કેન્ટ આર.ઓ.ની બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર રહી ચૂકી છે. ઘણા વર્ષો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *